Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
Có căn nhà nhỏ ở quận 2, hẻm cụt chỉ có 2 căn, giấy tờ đầy đủ. Chủ nhà muốn bán nhưng bị hàng xóm (căn chung hẻm) quậy, chửi bới lung tung và ép bán rẻ cho nhà này (đòi mua bằng 1/3 giá ngân hàng thẩm định). Quậy đến nổi chủ nhà phải ra ngoài thuê ở. Giờ bán ko được mà ở cũng ko được
Trường hợp này giờ làm sao để bán được nhà vạy các anh

• Like
Reactions: Nbson217 and btpaul
Hạng C
22/9/16
576
33.980
93
47
Có căn nhà nhỏ ở quận 2, hẻm cụt chỉ có 2 căn, giấy tờ đầy đủ. Chủ nhà muốn bán nhưng bị hàng xóm (căn chung hẻm) quậy, chửi bới lung tung và ép bán rẻ cho nhà này (đòi mua bằng 1/3 giá ngân hàng thẩm định). Quậy đến nổi chủ nhà phải ra ngoài thuê ở. Giờ bán ko được mà ở cũng ko được
Bao bọn cnl mỗi ngày qua nhậu 1 lần, bảo đảm 1 tháng sau nhà kia sẽ dọn ra ngoài thuê ngay

• Like
Reactions: rottie and Liembk
Hạng D
21/4/10
3.121
35.946
113
HCM city
Tại sao phải ra ngoài thuê? Lắp camra, ghi âm lại khi nhà kia chởi bới rồi gửi lên công an kiện.
Nhà kia lưu manh thì phải cứng lại với họ.

Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
Nhà của a hả ? Cho mình địa chỉ. ok thì mình mua 1/2 giá thẩm định.
Của bạn đồng nghiệp với bà xã mình. Nhà đó rối nên hỏi bà xã mình xem có cách gì ko, bán để mua chung cư ở,. Hàng xóm chính là chủ nhà cũ cắt đất ra để bán, giờ quậy để mua rẻ lại. Mìmh cũng ko rõ còn có khuất tất gì ko.
Mình có nói với bà xã, nếu sự thật đúng vậy thì nói họ đặt vấn đề với công an phường, nếu cần nhờ họ bán giùm, chi hoa hồng cao, thế nào cũng bán được