Tập Lái
13/7/13
5
0
1
Đúng là tâm lý, sự không tự tin quyết định nhiều đến khả năng có dám thuê xa chạy ra đường hay không thôi.
Cũng như em..vừa lấy bằng trước tết (12/2013). Vậy mà hôm đầu tháng 7 vừa rồi..em thuê 1 con 4 chỗ..chạy 1 phát saigon - Bảo Lộc - Bảo Lộc - Saigon... Cả đêm trước em không ngủ đc..vừa lo.vừa run..Nhưng khi ngồi vào xe rồi..thả lỏng..chạy từ từ, cẩn thận..Rồi sẽ thấy đường xa thật tuyệt...
Tự tin..Cẩn Thận..An Toàn..Nhìn Xa Đọc kỹ các biển báo...vậy là ok..không bị xxx hỏi thăm

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Co thay TrungAT o Ha noi,200k/h,xe moi 2016,nhanh ,don tan nha.
Quá hay,
Sáng thứ bảy tới bác đón em nhà ở chỗ mũi tàu Long Thành, Đồng Nai nhé bác. Em tính thuê 3 tiếng từ 7 tới 10 giờ.
Hồi hộp đợi bác.

Hạng C
18/2/13
569
320
63
Trời, bài này từ tháng 7/2013 rồi mà giờ còn được lên page 1!
Em post bài này tháng 7, tháng 8 em chơi luôn con Spark 2012 và tự lái từ Bình Dương về Long Thành luôn rồi. Giờ thì Nam-Bắc em cũng chơi chứ ko như lúc trước mới lấy bằng còn sợ này sợ kia!
Thanks all!

Số là mình vừa lấy bằng lái B2 xong! Đang muốn bổ túc thêm tay lái cho vững rồi mới tính chuyện mua xe! Mình thấy trên HCM có nhiều dịch vụ cho thuê xe tự lái, nhưng khổ là mình ở Đồng Nai (Long Thành) nên rất khó kiếm được dịch vụ để thuê. Mình thì tính thuê xe nhỏ (Matiz, Spark, Morning...)số sàn để tìm khu vực đường vắng chạy thôi. Mọi người góp ý giúp mình là có nên thuê xe tự lái không ? Nếu thuê thì ai biết có dịch vụ thuê xe ở Đồng Nai thì giới thiệu giúp với! Thanks all!
Bác "lái" trên OS ở hạng C mà chỉ mới lấy B2 gần đây hả?

Bác muốn nâng cao bổ túc tay lái thì tốt nhất nên thuê xe ở các trung tâm chuyên tập lái hoặc các xe ở SVD Thống Nhất có gắn hệ thống thắng phụ và có thầy hướng dẫn thêm. EM thiết nghĩ điều đó vừa an toàn cho Bác chủ, vừa tiết kiệm chi phí (lỡ như va chạm do chưa lái rành) rất nhiều.

• Like
Reactions: hungquan7