Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Xưa bán chạy là do rẻ, giờ ngáo giá gì chả ế
Nó là kinh doanh nên bán nhiều chưa chắc đã là mục tiêu đâu
Có những thời điểm (nhu cầu thị trường thấp, đối thủ cạnh tranh nhiều) a bán rẻ cũng không bán được nhiều
Vd. Bán rẻ 1 tỷ sẽ bán đc 100 xe, lãi 100tr/xe là 10 tỷ
Trong khi bán 1t3 chỉ bán được 30 xe, nhưng lãi 400tr/xe là lãi 12 tỷ

Hạng B2
27/10/16
132
64
33
Kết cái bản Hybrid (ko cần cắm sạc) mà lại ko có nội thất nâu, trong khi tất cả các bản khác đều có. Lạ thật

• Like
Reactions: wormym
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
1 dòng xe mà 14 phiên bản, sale nào mà nhớ nổi ông nội?
Bán đã ế mà vẽ cho lắm vào :)
Như mình kiếm hãng khác xem cho nhẹ đầu, nội lựa mấy phiên bản ko cũng mệt. Ai mua xe rồi hiểu, lựa dc mẫu xe ưng ý đã khó, lựa từng phiên bản xem nó khác nhau cái j còn nhức đầu hơn. đôi khi 2 3 bản vậy mà hay, đỡ nhức đầu

Hạng B2
9/4/20
103
79
28
Như mình kiếm hãng khác xem cho nhẹ đầu, nội lựa mấy phiên bản ko cũng mệt. Ai mua xe rồi hiểu, lựa dc mẫu xe ưng ý đã khó, lựa từng phiên bản xem nó khác nhau cái j còn nhức đầu hơn. đôi khi 2 3 bản vậy mà hay, đỡ nhức đầu
đã bỏ tiền ra thì cung nên biết các sản phẩm có đặc điểm gì nổi bật, khác biệt nhau ra sao, mình sẽ nhận được gì vì quyền lựa chọn la cua mình mà anh. Mua xe đơn giản hời hợt như anh thì sale khoái lắm.

• Like
Reactions: Qvalentino
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
1 dòng xe mà 14 phiên bản, sale nào mà nhớ nổi ông nội?
Bán đã ế mà vẽ cho lắm vào :)
đã bỏ tiền ra thì cung nên biết các sản phẩm có đặc điểm gì nổi bật, khác biệt nhau ra sao, mình sẽ nhận được gì vì quyền lựa chọn la cua mình mà anh. Mua xe đơn giản hời hợt như anh thì sale khoái lắm.
bạn HIỂU thế nào là hời hợt không? Để mình ví dụ cho bạn hiểu nhé: Hời hợt là khi bạn xem xe nhưng chỉ xem qua loa. tính năng công nghệ chỉ cần nghe tên chứ ko cần biết tác dụng, xe 7 chỗ nhưng chẳng thèm xem nó có rộng rãi hay không, có màn Android nhưng ko biết nó hỗ trợ những gì...nói đơn giản là chỉ lại nhìn lướt qua rồi mua đó là hời hợt.
Còn mình đang nói về vấn đề lựa chọn giữa các phiên bản, thường mua xe các phiên bản nó chỉ khác biệt nhau về option. 14 phiên bản là bạn phải nhớ ít nhất 14 sự khác biệt nhau, cái này gọi là rườm rà, khách mua xe sẽ rối khi lựa chọn
Thế nhé!

Hạng B2
9/4/20
103
79
28

bạn HIỂU thế nào là hời hợt không? Để mình ví dụ cho bạn hiểu nhé: Hời hợt là khi bạn xem xe nhưng chỉ xem qua loa. tính năng công nghệ chỉ cần nghe tên chứ ko cần biết tác dụng, xe 7 chỗ nhưng chẳng thèm xem nó có rộng rãi hay không, có màn Android nhưng ko biết nó hỗ trợ những gì...nói đơn giản là chỉ lại nhìn lướt qua rồi mua đó là hời hợt.
Còn mình đang nói về vấn đề lựa chọn giữa các phiên bản, thường mua xe các phiên bản nó chỉ khác biệt nhau về option. 14 phiên bản là bạn phải nhớ ít nhất 14 sự khác biệt nhau, cái này gọi là rườm rà, khách mua xe sẽ rối khi lựa chọn
Thế nhé!
Thì anh cung phải xem nó có cai gi để mình cân nhắc chứ, còn chưa gi anh thấy 14 phiên bản anh đã bảo tùm lum quá, dẹp, thì vô tình anh bỏ qua một lựa chọn (có thể) tốt hơn.

Với lại sorento này no chia ra làm các loại động cơ tương ứng với giá tiền, qua đó cung thu hẹp lại phạm vi cho khách lựa chọn, trong mỗi loại động cơ lại phân ra các phiên bản mức giá khác nhau tương ứng cho các option. Vi dụ anh thích máy dầu, anh có 2 đến 3 phiên bản để coi. Chỉ có thế thôi chứ có phải 14 con xe khác nhau đâu.

Hoặc chỉ có la anh ko ưa cái hãng xe đó, nên anh cảm tính nói nó rườm rà, em nghĩ cai này la đúng với anh. Ko thích thì ko xem, cung la chuyện bình thường.

• Like
Reactions: Qvalentino