Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Thì anh cung phải xem nó có cai gi để mình cân nhắc chứ, còn chưa gi anh thấy 14 phiên bản anh đã bảo tùm lum quá, dẹp, thì vô tình anh bỏ qua một lựa chọn (có thể) tốt hơn.

Với lại sorento này no chia ra làm các loại động cơ tương ứng với giá tiền, qua đó cung thu hẹp lại phạm vi cho khách lựa chọn, trong mỗi loại động cơ lại phân ra các phiên bản mức giá khác nhau tương ứng cho các option. Vi dụ anh thích máy dầu, anh có 2 đến 3 phiên bản để coi. Chỉ có thế thôi chứ có phải 14 con xe khác nhau đâu.

Hoặc chỉ có la anh ko ưa cái hãng xe đó, nên anh cảm tính nói nó rườm rà, em nghĩ cai này la đúng với anh. Ko thích thì ko xem, cung la chuyện bình thường.
Mình đang nói trên phương diện là 1 người khách hàng. Mua xe là phải cân nhắc là đúng nhưng 14 bản thật sự quá nhiều. Người rành về xe còn mệt huống chi có những người ko rành về xe hoặc chị e đi mua mà đưa ra bao nhiêu bản này họ nghe cũng nản.
Mỗi bản máy dầu hay xăng nó chia ra 3 4 bản nhỏ nghe nó đơn giản nhưng khi cầm cái cataloge lên lựa mới mệt. Xăng với dầu đôi khi đã khiến mình phải phân vân rồi. Nhiều khi bản dầu có option này nhưng xe xăng nó lại ko có...
Giờ 2 vợ chồng về tính mua xe, ông chồng đưa ra danh sách 14 bản hứa với bác luôn vợ nó quăng ra 1 bên liền.
Mình biết mỗi người mỗi suy nghĩ, mình ko nói mình đúng hết Và hãng cũng có chiến lược riêng mình ko nói được vì người ta là cả tập đoàn mình chỉ có 1 cái đầu nên ưu tiên của mình là đơn giản, hiệu quả. Vì cuộc sống nó đã khó khăn rồi nên mình hãy làm cái gì đơn giản nhất có thể để dành thời gian kiếm tiền, chơi với con
Mà hãng khác xe người ta cũng ko thua xe a đâu mà đơn giản lắm, ko cần phải suy nghĩ nhức đầu nên thôi, hẹn a dịp khác nhé (này suy nghĩ của mình :D )

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Thì anh cung phải xem nó có cai gi để mình cân nhắc chứ, còn chưa gi anh thấy 14 phiên bản anh đã bảo tùm lum quá, dẹp, thì vô tình anh bỏ qua một lựa chọn (có thể) tốt hơn.

Với lại sorento này no chia ra làm các loại động cơ tương ứng với giá tiền, qua đó cung thu hẹp lại phạm vi cho khách lựa chọn, trong mỗi loại động cơ lại phân ra các phiên bản mức giá khác nhau tương ứng cho các option. Vi dụ anh thích máy dầu, anh có 2 đến 3 phiên bản để coi. Chỉ có thế thôi chứ có phải 14 con xe khác nhau đâu.

Hoặc chỉ có la anh ko ưa cái hãng xe đó, nên anh cảm tính nói nó rườm rà, em nghĩ cai này la đúng với anh. Ko thích thì ko xem, cung la chuyện bình thường.
mình đang tính mua thêm KIA morning nên mình ko nghĩ là mình ko thích hãng này. Cái nữa là mình đã từng nghía con này nhưng sale báo 14 bản nên mình xem nhức đầu quá nên chọn phương án 2. Chắc tại mình lười
Mình đang nói trên quan điểm cá nhân của riêng mình. Mình ko nói mình đúng, hãng cũng ko sai nhưng đó là sở thích và suy nghĩ cá nhân.
Có thể hãng đúng nhưng ít ra hãng đã mất 1 khách (là mình vì mình đã chọn xe khác). Nhưng ko mợ chợ vẫn đông, ko có mình hãng vẫn bán dc xe thôi nên chắc cũng ko ai quan tâm lắm đâu
Đó là 1 quan điểm cá nhận mình thôi.