Hạng B1
27/9/06
56
22
8
RE: Muốn gắn projector cho Civic

Trích đoạn: Hondar

Các bác định giá hộ em con xe đấy phát, e đang có ý định lên đời

Tình trạng xe: Xe 2.0, đi đc 1,5 vạn, lắp đèn bi xenon kèm theo bộ đèn cũ vẫn ngon, bác nào thích thay thì thay lại, màn hình 2DIN của sony (cái này mua khoảng 1K) có đường cắm ipod, camera lùi, âm thanh gồm có sub infiniti Basslink để sau cốp, 4 bộ loa alpine (gồm 4loa bass 4 loa tép), 1 Amply xịn của alpine. nghe nhạc với xem film miễn . Bộ âm thanh em đầu tư cũng khá chát. xe chưa va chạm gì mạnh cả, chỉ xuóc xát rất it. Cho vao gara như mới ngay. Biển 30H, số đẹp

Con này hay đỗ ở VCCI Đào Duy Anh chỗ em làm, nhìn đẹp lắm các bác ạ :D

M3
Tập Lái
17/8/04
35
0
0
44

Cái này gắn kiểng thì được, còn gắn để chạy đêm thì em nghĩ là không nên .
Nếu bác muốn thì phải retrofit và bóng đi kèm với projector để có được cutoff như xe có OEM HID .
Bác sẽ làm người đi ngược chiều chói mắt nếu dùng after market projectot + HID

cutoff

Muốn gắn projector cho Civic

s2000 projectors/ s2000 shrouds

TSX Projectors with MDX Shrouds

http://www.customlightz.com/?p=p_1&sName=home

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng

Trích đoạn: M3

Cái này gắn kiểng thì được, còn gắn để chạy đêm thì em nghĩ là không nên .
Nếu bác muốn thì phải retrofit và bóng đi kèm với projector để có được cutoff như xe có OEM HID .
Bác sẽ làm người đi ngược chiều chói mắt nếu dùng after market projectot + HID

cutoff

s2000 projectors/ s2000 shrouds

TSX Projectors with MDX Shrouds

http://www.customlightz.com/?p=p_1&sName=home
Bác xài tiếng việt đi, em yếu TA nên vừa đọc vừa thở - mệt dễ sợ. Bác cố gắng nói rõ hơn chút nữa vấn đề này giúp em với.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.517
113
Sì Gòn

Civic gắn projector đẹp quá, hình như em thấy xe của Honda ở dạng tiêu chuẩn chẳng có model nào có projector cả [8|]

M3
Tập Lái
17/8/04
35
0
0
44

Có 2 loại bóng tiêu chuẩn cho HID, D2S và D2R, và chỉ có nó mới cho ra kết quà mong muốn giống như OEM HID . Thông thừơng cho Civic là TSX,S2000, Infi FX cũng ok
Nếu muốn đẹp và chạy được ban đêm như OEM, bác phải độ OEM projector vô xe của bác như mấy hình xe civic ở trên .
Nếu muốn nhìn đẹp không cần performance => aftermarket projector hoặc OEM headlight + HID kit . Cái này thường làm chói mắt xe ngược chiếu vì đa số các bóng từ các HID kit đều được rebase để work với các OEM headlight 9006, 9005. Theo em thì không nên dùng .
Nếu muốn ít tốn tiền như retrofit thì bác có thề dùng HIR như hình dưới để tăng độ sáng (http://www.finemotoring.com/)
HIR là bóng OEM của Dodge Viper, BMW Z8, Infiniti I30, Chevy Avalance và Nissan Maximas. 9012 = 9006 tuổi thọ 1000 giờ , 9011 = 9005 có tuổi thọ khỏang 200-300 giờ .

Tập Lái
4/4/08
44
0
0

Đọc bài của bác toét hết cả mắt, ngôn ngữ chuyên môn quá

Nhưng đèn của e ko làm chói mắt ng đi ngược chiều, em di nhieu roi, caivet sang nhu hinh bac chup thì xe em e để ý là đi đường vet sáng nó nằm dưới biển số sau của xe đi trước vì thế xe đi ngược chiều ko bị chói

@ Trai saigon: đèn này sáng hơn cái đèn cũ là cái chắc rồi

M3
Tập Lái
17/8/04
35
0
0
44

Muốn biết bác có chói xe ngược hay không thì bác kiếm một bức tường như trên rồi chiếu thẳng vào .
Sau đó bác từ tù lùi ra để xem cut off . Nếu bác có cut of kèm theo 2 vệt sáng bên trên như hai cái lông mày thì chắc chắn là bác sẽ làm xe ngược chiều khó chịu .
Chỉnh đèn thì chắc lá các bác ở đây cũng đã bàn rồi nên em không nhắc lại làm chi .
Thêm hình retrofit + angel eyes cho bác tham khảo

High beam - Pha

Hạng C
22/11/07
535
0
0

em mới gắn xong, quá ngon, cảm ơn bác Phú và anh em ở HP Audio

Hạng B2
5/2/07
131
5
18
42

Bác bày xe làm nhiều dzữ ha bữa nào cho em tham khảo với...
Trích đoạn: DukePham

em mới gắn xong, quá ngon, cảm ơn bác Phú và anh em ở HP Audio