Hạng C
21/11/15
525
5.085
93
39
Quận 2 hcm
Đọc xong thấy chua lét. Bên bác chủ cầm cán tất cả, còn bên kia chỉ có cái hợp đồng hứa và hứa của bác chủ lại còn trả thêm 3/4 tiền thuê. Nếu vậy thì thà vay ngân hàng + trả lãi còn an toàn hơn. Cho cùng đứng tên hợp đồng mua nhà thì ok

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Mà méo hiểu chủ thớt gọi vốn của mấy đứa đầu tôm nào, ko muốn động tay động chân thì mua mẹ cái nhà xong cho thuê thu địa tô từng tháng.
Tự dưng lại quăng tiền cho một đứa trung gian rồi cũng mục đích mua nhà thu địa tô, lại còn mua chung, mất phí trung gian, lại còn đc quỹ đầu tư đứng tên hộ nhà, quản lý nhà giùm luôn.
A chủ thớt có thể cho em xin info mấy người dư tiền đó để em gọi vốn ké đc hem:)
Em hứa sẽ hoa hồng đầy đủ cho a thớt ạ

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Bài toán chung cư có vẻ khôn nhỉ...
Người góp vốn 1/4, bác bỏ 3/4. Đứng tên sổ thế bank vay lại 3/4 của bác. Lấy tiền thuê của người góp vốn trả lãi bank (chỉ bù thêm ít %). Người góp vốn kiểu này sẽ thuê ổn định để ko bị đổ vỡ dây chuyền. Và họ thường có nhu cầu sở hữu nên sẽ mua thêm “cổ phần” để tăng tỉ lệ sở hữu căn cc đó nhưng sẽ khá lâu (đủ thuận lợi cho cái sổ thế bank an toàn).
Cuộc chơi này bác cầm đằng cán :D. Vốn chỉ mồi ban đầu và chi vài % để bù thêm lãi bank nhưng sẽ sở hữu đc một loạt bds. Vấn đề là đừng để hiệu ứng dây chuyền gây đổ vỡ hàng loạt. Có đổ vỡ thì xét từng mảnh vỡ nó ko gây áp lực cho bác lắm. :D

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Bài toán chung cư có vẻ khôn nhỉ...
Người góp vốn 1/4, bác bỏ 3/4. Đứng tên sổ thế bank vay lại 3/4 của bác. Lấy tiền thuê của người góp vốn trả lãi bank (chỉ bù thêm ít %). Người góp vốn kiểu này sẽ thuê ổn định để ko bị đổ vỡ dây chuyền. Và họ thường có nhu cầu sở hữu nên sẽ mua thêm “cổ phần” để tăng tỉ lệ sở hữu căn cc đó nhưng sẽ khá lâu (đủ thuận lợi cho cái sổ thế bank an toàn).
Cuộc chơi này bác cầm đằng cán :D. Vốn chỉ mồi ban đầu và chi vài % để bù thêm lãi bank nhưng sẽ sở hữu đc một loạt bds. Vấn đề là đừng để hiệu ứng dây chuyền gây đổ vỡ hàng loạt. Có đổ vỡ thì xét từng mảnh vỡ nó ko gây áp lực cho bác lắm.
Vãi bác mua chung cư thì thằng xây chung cư cầm cán nhé bác, 1/4 với chả 3/4 :)

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Mua cc xây rồi và có sổ... Còn cc đang xây thì chơi trò dùng vốn góp của người đó ném trc, canh thời điểm ra hàng...
Vãi bác mua chung cư thì thằng xây chung cư cầm cán nhé bác, 1/4 với chả 3/4 :)

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Mua cc xây rồi và có sổ... Còn cc đang xây thì chơi trò dùng vốn góp của người đó ném trc, canh thời điểm ra hàng...
Cc xây xong rồi chưa chắc có sổ, chung cư có sổ rồi thì giá chát.
Mà em đang si nghĩ, mấy người nhờ chủ thớt giữ xiền hộ ko tự đi mua cc đc à ta. Thà bảo rằng đưa xiền cho chủ thớt lướt sóng hay mua bán sang tay nhanh thì em thấy hợp lý, đằng này đưa xiền cho chủ thớt mua chung cư còn chung chạ với người khác nữa thì em chịu.
Nghĩ mãi chưa thông, bác nào thông não hộ em cái

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Cho bạn trẻ lần đầu mua nhà mà bác... vừa gà vừa ít tiền vừa muốn có chỗ ở :D.
Cc cũ có sổ giá OK... Bạn mình mua 1,1 tỏi room đc 700 nhưng vay 300. Đang trả dần và tính chơi kiểu vay room này để mua đi bán lại tại cc đó luôn.
Bác ko thấy cái chữ “đầu tư” và “cổ phần” hấp dẫn à :D... Nói người góp vốn ở chứ ko ở thì vẫn cho thuê đc mà bác. Chẳng qua người góp ở thì tiện cho cuộc chơi này hơn, giảm thiểu đc các rủi ro do biến động. Nói thẳng toẹt ra cách chơi thì còn con gà nào dính nữa bác, phải tô vẽ với các mỹ từ thì mới dụ được :D
Cc xây xong rồi chưa chắc có sổ, chung cư có sổ rồi thì giá chát.
Mà em đang si nghĩ, mấy người nhờ chủ thớt giữ xiền hộ ko tự đi mua cc đc à ta. Thà bảo rằng đưa xiền cho chủ thớt lướt sóng hay mua bán sang tay nhanh thì em thấy hợp lý, đằng này đưa xiền cho chủ thớt mua chung cư còn chung chạ với người khác nữa thì em chịu.
Nghĩ mãi chưa thông, bác nào thông não hộ em cái