Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
bên OF thấy đang rao bán con Audi giá có 44 triệu kìa. Cũng là xe Đức. :)

Hạng B2
4/1/08
140
71
28
Bác làm bác chủ e dè đó, em nghĩ bác chủ cũng dùng qua một số xe và có kinh nghiệm rồi. Nguyên hội BFC đứng phía sau lo gì trời!

Với budget của bác chủ thì bác nên chọn dòng series 3 hoặc Mer C tuổi 6-7 năm, ráng đợi và tìm con xe còn chất chút thì tha hồ vi vu. Mer em kg rành nhưng BMW thì em có thể tư vấn - Bác cố tìm con xe 325i hoặc 320i sx từ 2009 đến 2011 nào nhìn còn chất, tụi em giúp xem cho nếu bác muốn!
Còn sử dụng và bảo dưỡng thì có cả một group chơi BMW sẽ welcome bác tham gia cùng!
Được các bác trong group Bimmer ủng hộ thế này thấy như tiếp thêm động lực, chân thành cảm ơn.

Hạng C
11/2/09
628
547
93
Xe Đức cũ, em chân thành khuyên, tin hay không tuỳ bác:
1. Ba ứng viên sáng giá Mer, Audi, VW.
2. Né ngay bmw quá 7 năm và đặc biệt đừng bao giờ bỏ tiền đi mua E46, E39. Cay đắng chồng chất sẽ tới ngay sau 1 tuần xe về nhà.

Đụng chạm bác nào thì bỏ quá, em chỉ khuyên bằng kinh nghiệm và thực tế hiện tại ở các gara xe Đức.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
View attachment 493326
Trong một lần đi thử chiếc E250 đời 2010, tuy chỉ đi trên một quãng đường chưa đầy 5km, nhưng thực sự tôi rất ấn tượng với cảm giác lái xe rất bám đường, qua ổ gà hoặc gờ giảm tốc chỉ nghe "sựt sựt" nhẹ mà xe không hề nhảy lên như bình thường. Dàn loa trong xe thì phải nói nghe rất hay, tôi cũng đã từng nghe nhiều dàn hi-end nhưng trong xe như thế là quá chuẩn rồi. Thế là sau đó nảy sinh ý định muốn "đào tẩu" từ xe Hàn qua xe Đức.[pagebreak][/pagebreak]

Lúc đầu chưa lên xe, tôi có hỏi ông bạn, xe này mấy chấm? Ông bạn nói 1.8, tôi hỏi liệu có yếu quá không? Vì thực tế tôi cũng đang chạy xe Hàn 2.0 nên nghĩ bụng 1.8 có lẽ sẽ yếu hơn nhiều. Ông bản bảo, cứ chạy thử đi, không quá thất vọng đâu. Lên xe, vì xe lạ nên khoảng 500m đầu lái rất cẩn thận trong phố, nên cũng không có cảm giác khác lạ gì nhiều, khi ra đến Võ Văn Kiệt, đạp thử ga thốc lên, chiếc xe nhẹ nhàng trườn lên với một gia tốc cảm giác có khi còn hơn 2.0 của mình.

Đó là trải nghiệm đầu tiên ngắn ngủi với xe Đức nhưng để lại rất nhiều ấn tượng tốt, tự nhủ một ngày nào đó, phấn đấu để có thể được sở hữu một chiếc xe Đức.

Và trong thời gian chưa đủ thóc lúa, tôi cũng chịu khó lên các diễn đàn để xem bình luận tư vấn các loại xe, từ E250, E300 .... đến C230, C250, C300, rồi lại ngó nghiêng sang Bim series 3, 320, 325, 520, 525...
Cảm nhận ban đầu: Các dòng Mec đa số lắp ráp tại Việt nam, có nhiều phản hồi về các lỗi lặt vặt và thông thường cũng được các hãng xe khắc phục trong thời gian bảo hành, nhưng cũng có nhiều chiếc gặp lỗi khó mà chủ xe buộc phải sống chung với lỗi.

Các xe của BMW toàn nhập nguyên chiếc, không biết sản xuất ở nước nào, nhưng có vẻ xe nhập cũng thể hiện được chất lượng của mình, xe cũ giữ giá hơn Mec và ít thấy kêu dính lỗi này nọ trên forum hơn.

Hơi dài dòng một chút như trên, tóm lại tôi đang phân vân một chiếc xe cũ đã đi tầm 5 đến 7 năm, tầm giá khoảng từ 500-700 không có lỗi gì nặng, xác định mua về đâu tư thêm 100 nữa thay hết nhưng bộ phận đã đến kỳ cần phải thay, Xin hỏi các bác nên Chọn em nào : E? C? Series 3? Series 5?

Có nên đổi từ xe Hàn sang xe Đức? Hiện tại xe tôi đang dùng (Sonata) cũng khá hài lòng, xe lành cứ đổ xăng là chạy.

Xin cảm ơn.
Bmw 320i 2010 giá loanh quanh 700tr bác nhé. Hội đủ các tiêu chí vừa tiền - sang trọng - trẻ trung - lái sướng - nuôi dễ :)

Tập Lái
22/3/16
14
8
3
2. Né ngay bmw quá 7 năm và đặc biệt đừng bao giờ bỏ tiền đi mua E46, E39. Cay đắng chồng chất sẽ tới ngay sau 1 tuần xe về nhà.

Đụng chạm bác nào thì bỏ quá, em chỉ khuyên bằng kinh nghiệm và thực tế hiện tại ở các gara xe Đức.

Em nghĩ số năm đúng là quan trọng thật vì cái gì "già" thì cũng sẽ dễ xảy ra bệnh hơn là "trẻ". Nhưng nếu mình chọn được một em "già" nhưng được chăm sóc, bảo dưỡng tốt thì vẫn còn hơn nhiều em "trẻ" ăn chơi không biết giữ mình.

Hơn nữa các anh trong hội BIM em thấy rất nhiệt tình hỗ trợ, tư vấn nên có thể nhờ các anh ấy xem xe giúp trước khi mua cũng như tư vấn sau này trong quá trình sử dụng. Như em cũng lấy một em E46 già nua của một anh trong hội được ảnh hỗ trợ tận răng luôn, nhiều lúc em còn thấy ngại nữa :3dhungio2:.

Yêu rồi thì cho dù em nó có đỏng đảnh, khó chiều hay nhiều khi mang cả cay đắng cho mình đi nữa thì mình vẫn chịu được hết. Chứ không yêu thì chỉ cần em nó đỏng đảnh tí là sút ngay :3dandap:

Hạng C
11/2/09
628
547
93
Em nghĩ số năm đúng là quan trọng thật vì cái gì "già" thì cũng sẽ dễ xảy ra bệnh hơn là "trẻ". Nhưng nếu mình chọn được một em "già" nhưng được chăm sóc, bảo dưỡng tốt thì vẫn còn hơn nhiều em "trẻ" ăn chơi không biết giữ mình.

Hơn nữa các anh trong hội BIM em thấy rất nhiệt tình hỗ trợ, tư vấn nên có thể nhờ các anh ấy xem xe giúp trước khi mua cũng như tư vấn sau này trong quá trình sử dụng. Như em cũng lấy một em E46 già nua của một anh trong hội được ảnh hỗ trợ tận răng luôn, nhiều lúc em còn thấy ngại nữa :3dhungio2:.

Yêu rồi thì cho dù em nó có đỏng đảnh, khó chiều hay nhiều khi mang cả cay đắng cho mình đi nữa thì mình vẫn chịu được hết. Chứ không yêu thì chỉ cần em nó đỏng đảnh tí là sút ngay :3dandap:
E46 xài được thuộc dạng hiếm có khó tìm. Và cũng là chiếc xe được các gara đặc biệt yêu thích vì hái ra tiền tốt.

Chúc mừng bác có xe tốt.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com

Chuẩn !
Chơi rồi mới thấy :)

Hạng B2
4/1/08
140
71
28

Né Bim tren 7 năm, vậy Mec 6-7 năm tuổi hạng C lắp ráp Việt Nam thì thế nào bác?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Né Bim tren 7 năm, vậy Mec 6-7 năm tuổi hạng C lắp ráp Việt Nam thì thế nào bác?

Mer C180, C200, C240 , E200, E240 ... mình đều từng chơi hết. Cần hôm nào cafe chém gió cho vui.
Còn bmw thì cũng từng sở hữu cũng vài chục chiếc rồi. Đích thân dọn, nhập phụ tùng, tự sửa từ cứng tới mềm ... nên anh em nào thích chia sẻ kinh nghiệm thực tế. Chứ không phải chỉ thấy hay nghe nói rồi chém gió.