Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Em ra tiệm phụ tùng xe máy mua 2 cái đèn 1 led cho đèn định vị và 1 cái 5 led cho đèn biển số chân cài T10. Đè xi nhan vàng và đèn hậu + thắng thì mua trên ebay. Sau khi gắn vào xe thì phát hiện phải mua thêm cục xi nhan cho led nữa.View attachment 234923 View attachment 234924
Cái này là cục trở để led chớp tắt đúng nhịp, ko quá nhanh. Bác mua chưa bác? Cục này có nóng khi bật xi nhan lâu ko?

Hạng B1
15/2/11
52
41
18
Cái này là cục trở để led chớp tắt đúng nhịp, ko quá nhanh. Bác mua chưa bác? Cục này có nóng khi bật xi nhan lâu ko?
Muốn thay 1 mớ đèn led

Không hiểu ý bác hỏi cục trở. Em mua con này thay cho cục chớp ( xi nhan ) rin trên xe. Sử dụng đã được một thới gian rồi không thấy lổi gì. Còn có nóng hay không thì không biết. Nó chỉ có tiếng tích tắc nhỏ hơn cục rin.

• Like
Reactions: te_te
Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
View attachment 254349
Không hiểu ý bác hỏi cục trở. Em mua con này thay cho cục chớp ( xi nhan ) rin trên xe. Sử dụng đã được một thới gian rồi không thấy lổi gì. Còn có nóng hay không thì không biết. Nó chỉ có tiếng tích tắc nhỏ hơn cục rin.
à, e tưởng là cục trở. Vì nếu gắn trực tiếp led vào xi nhan halogen, nó chớp liên tục, nhanh gấp 4-5 làn bình thường nên phải gắn trở. Có điều cái trở này nếu dùng 1 lúc lâu sẽ rất nóng (dừng và bật xi nhan), nên e cũng hơi ớn.
Bác cho e hỏi bác gắn xi nhan led nào? Cục chớp này thay cho chớp zin? Xi nhan chớp đúng nhịp và có cần trở nữa ko? Thanks

• Like
Reactions: grand dis ok
Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Em đặt bóng Led của Phillips về .Giá vốn mua chưa thuế và ship 160k/bóng chắc không bác nào tin.
Bóng mua từ Nhật các bác nhé.
Bác cho e địa chỉ và các loại bóng bác đang có nhé. Tks