Hạng C
30/6/08
663
0
16
49
TPHCM
nhavui.com.vn
À, nói thêm về bạn Minthu này. một người lái xe ngựa ( bây giờ sắp là chủ một công ty du lịch hehe, mừng cho bạn ấy) đưa tụi em tham quan rất dễ thương ở Bagan. Tốt nghiệp ĐH ngành thương mại ở YANGON, nói tiếng Anh cực tốt. Em được sugest từ Phượt. Mail qua mail lại, nhờ bạn ấy mua vé máy bay nội địa , đặt phòng, các dịch vụ đưa đón...bạn ấy làm tất
và không lấy tí hoa hồng nào. Khi em hỏi tụi tao có cần deposit gì trước ko, bản bẩu không cần, tao tin mày hehe. Sang bên ấy tụi em mới trả tiền
... ngạc nhiên quá

Hạng C
30/6/08
663
0
16
49
TPHCM
nhavui.com.vn
Em hơi tiếc vì chỉ có 1 ngày và đêm ngắn ngủi ở Bagan. Nếu có dịp, các bác nên lưu lại nơi đây lâu hơn, thư thả khám phá những góc nhìn khác về nơi ta có cãm giác thời gian như dừng lại này.
Thực ra, Myanmar còn là bối cảnh tuyệt vời cho các thể loại nhiếp ảnh kiểu LIFE STREET. Nơi mà đời sống kinh tế, bối cảnh xã hội, không gian văn hóa và con người của nó không thôi đã là một sự khác biệt lớn . Tiếc là e chưa đủ trình hehe
Sáng hôm sau bạn Minthu và anh trai bạn bản lái ta-xi đưa tụi em ra sân bay đáp chuyến bay đi Heho, cửa ngỏ để vào hồ Inle

Hạng B2
17/10/09
244
0
18
Myanma đẹp quá ,những bức hình Bagan trên cao như bác Windarc đang ngôi trực thăng chụp vây?

Last edited by a moderator:
Hạng C
30/6/08
663
0
16
49
TPHCM
nhavui.com.vn
hanhtinhdo2000 nói:
Myanma đẹp quá ,những bức hình Bagan trên cao như bác Windarc đang ngôi trực thăng chụp vây?
Em ngồi trên tầng tháp thứ 4(chưa phải tầng cao nhất) của một ngôi tháp nỗi tiếng dành cho khách du lịch đón hoàng hôn. Trên đón đông nghịt khách Tây, Nhật. Đông đến nổi tìm chổ dựng chân máy ảnh còn khó.
Cũng hên, Myanmar chưa có nhiều khách du lịch Tàu, nên cũng đỡ ồn ào hehe