Hạng B2
8/5/06
332
3
0
RE: Người tiêu dùng toàn thế giới, hãy đoàn kết lại :)

Hôm qua em thấy TV phát phóng sự về xe thời điểm từ nay đến đầu năm sau thì chẳng phải "cài số lùi" mà tụt dốc ..... không phanh. Không biết vì các bác không biết cài số lùi ra sao hay ... phanh chất lượng kém không hãm được!!!:D:D:D

Tập Lái
29/11/06
28
4
0

Trích đoạn: smartcar

Khi oto giá rẽ, rất nhiều người sẽ sử dụng oto và không gian nội thành sẽ không phù hợp với họ (nhà chật, không có chổ để xe...) và một điều tất yếu là phải chuyển ra vùng ngoại thành, vùng ven....

Chuyển ra vùng ven ở, nhưng vẫn đi làm ở nội thành ---> vẫn kẹt xe như thường. Nếu bác đã từng ở Bangkok hoặc Jakarta, bác sẽ thấy tình trạng này.

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Chuyển Nhà Máy ra ngoại thành luôn ! Túm lại bác đi ôtô bác phải ra ngoại thành ở còn em đi 2B em ở nội thành ....

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Tin giảm giá xe nhập khẩu xuống 10% nghe có vẻ cùng mừng đôi chút, hy vọng các Bác ấy thương cho thị trường xe trong nước được phát triển.
Mong các bác ấy đừng nửa vời cho lũ cháu Trời được tí ánh nắng

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@lee: Bác hãy đợi đấy, và bác cứ tha hồ mừng:D:D

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38
Thưởng Tết ngành ôtô VN

Bà Nguyễn Thị Dân, Trưởng phòng Lao động - Tiền lương cho biết, ngành ôtô nhận mức thưởng cao nhất, 40 triệu đồng/người
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2007/01/3B9F2137/

Vậy tức là các DN oto VN làm ăn năm qua có lãi to, thưởng đầu người 40 triệu VND, hay là đúng 2500 USD?
Có bao nhiêu cán bộ nhân viên làm việc trong ngành oto các bác có biết không? Ai cũng được nhận ngần đó sao? Số tiền thưởng này trích từ đâu ra, từ lãi suất bán vài nghìn cái xe hơi năm qua?

"Đề nghị khách hàng năm 2007 tiếp tục phát huy, mua xe hơi dưới mọi hình thức, kể cả phải vay ngân hàng, trả góp ..., góp phần đóng góp tích cực gia tăng tiền thưởng cuối năm cho cán bộ công nhân viên doanh nghiệp oto chúng tôi, hehe!"

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/12/06
3.031
100
38
RE: Thưởng Tết ngành ôtô VN

Thưởng Tết 1 tỷ đồng? Vow!!!

Thế này thì ai dám bảo VN mình là nghèo nữa?
Riêng một "cú" thưởng đã bằng cớ 20 tháng lương (net) của một kỹ sư châu Âu rùi (3000USD)?

Nhưng tui vẫn théc méc là tiền thưởng nghành oto là từ đâu ra để có thể chia đổ đầu mỗi CBCNV được tới 40 triệu lận :)

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Nhăm nhò gì các bác. giá xe bán ngất Trời thì làm sao không lắm tiền. Mà thưởng cho nhân viên thì mới chỉ là phần nổi của tảng băng thôi, còn phần chìm như thế nào bác nào biết xin chỉ giáo!

Hạng C
28/11/06
865
21.313
93
53

Các bác chuẩn bị mua xe "cũ" trong năm tới khi cổ phiếu rớt giá!hehe:D:D:D