Hạng B1
28/2/17
57
57
18
57
Em cũng đang quan tâm con m3 mà cứ có cảm giác như sale bên mazda dụ mình lừa mình mua xe nhanh nhanh em cũng từng 5 năm làm bên dịch vụ bán lẻ nên em cảm nhận đc nên cũng lo lo chưa dám quyếtp

Có lẽ sắp có đợt hạ giá.

Hạng B2
26/3/17
361
287
63
Nhà bè TP HCM
"Đúng bản chất anh hải đào tạo ra"
Hồ đồ và trẻ con quá. Tôi là người sở hữu M3 chứ không phải sale. Nếu cần gặp nhau cho rõ người thật việc thật thì qua quận 7 nhé.

"ăn nói quá lấp liếm vô trách nhiệm"
Nói cái gì lấp liếm? Đó là suy nghĩ của tôi khi tôi mua xe. Sau một thời gian đi xem qua hết các xe cùng phân khúc, tôi biết M3 có cá vàng nhưng vẫn mua vì những chiếc khác cùng phân khúc quá tệ. Giữa những cái tệ, tôi phải chọn cái ít tệ nhất, với tôi "cá vàng" là chuyện nhỏ so với những gì M3 mang lại.

"sao ko sửa hoàn toàn cho khách hàng mà lại đổ lỗi?"
Tôi đổ lỗi cho ai? Dẫn chứng ra. Không dẫn chứng được thì là thằng ngu không biết đọc nhé.

"vào hãng để mua bình dung dịch để anh hải tiếp tục kiếm lời à"
Trường Hải họ chủ trương kiếm lời từ những bình phụ gia này à? Nghĩ vậy thì quả thật nông cạn!

Lỗi "cá vàng" là có thực nhưng đừng cố móc ngoáy và ám chỉ tai nạn xui xẻo kiểu "Coi chừng nằm đường sẽ bị nguy hiểm, xe kéo nhau coi chừng bị tai nạn chết người...", thì chỉ tự làm bản thân hèn hạ đi mà thôi. Còn trẻ, đời còn dài thì ráng nghe lời người khác dạy bảo, tu dưỡng đạo đức nhé. Cứ kiểu ăn nói, suy nghĩ đó đời không khá nổi đâu.
Em ở nhà bè cũng đang mê em M3 1.5 bác góp ý với. Thank hihi

• Like
Reactions: nghuuthinh188
Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
Em không phải anti fan và càng không phải sale Hyundai. Nhưng có 1 điều bác ns sai đó ạ. Bác cứ thử tìm tất cả các thợ sửa xe lành nghề và có kinh nghiệm sẽ đều nói xe Yamaha bền hơn xe Honda đó bác ạ! Bản thân em có con Jupiter V 2004 đến bây giờ vẫn chưa phải động đến máy và chưa phải sửa sang gì quá lớn nhưng cứ thử là 1 con Future 2004 xem...
E thì chưa thấy ai làm thợ mà bảo yamaha bền hơn honda, còn bác lấy ví dụ so sánh jup V 2004 thì bác nên so với đờ rim việt :3danbanh:

Tập Lái
19/1/17
29
11
8
33
E thì chưa thấy ai làm thợ mà bảo yamaha bền hơn honda, còn bác lấy ví dụ so sánh jup V 2004 thì bác nên so với đờ rim việt :3danbanh:
=))) bác có thể hỏi bất cứ 1 thợ sửa xe lâu năm nào nếu k tin lời em. Ju V sao lại so với đờ rim hả bác? Nó k cùng phân khúc với nhau. Khác gì bảo e lấy Vios so với i10

Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
=))) bác có thể hỏi bất cứ 1 thợ sửa xe lâu năm nào nếu k tin lời em. Ju V sao lại so với đờ rim hả bác? Nó k cùng phân khúc với nhau. Khác gì bảo e lấy Vios so với i10
E so như thế theo như bác nói tức là honda nó là thằng phân khúc dưới mà độ bền của nó còn đang hơn thằng phân khúc trên của yamaha đấy bác ạ, nói thì lại bảo nói quá chứ zim của honda con ruồi nó đậu vào cần đạp khéo máy nó còn nổ, thật sự là ở đây có bác nào làm thợ sửa xe lâu năm vào phán cho em cái xem yamaha với honda cái loại nào nó bền hơn :3dcuoi:

Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
2 con nó bằng phân khúc nhau thì bác cứ so nouvo với airblade, 1 con bật sới lâu rồi, còn 1 con đến giờ nó vẫn doanh số tăng đều, thậm chí còn bị đội giá đấy bác ạ

Tập Lái
19/1/17
29
11
8
33
E so như thế theo như bác nói tức là honda nó là thằng phân khúc dưới mà độ bền của nó còn đang hơn thằng phân khúc trên của yamaha đấy bác ạ, nói thì lại bảo nói quá chứ zim của honda con ruồi nó đậu vào cần đạp khéo máy nó còn nổ, thật sự là ở đây có bác nào làm thợ sửa xe lâu năm vào phán cho em cái xem yamaha với honda cái loại nào nó bền hơn :3dcuoi:
K thể so nt đc bác ạ. Phân khúc dưới công suất nhỏ hơn, ít chi tiết hơn thì phải bền hơn. Bác so sánh thế khác gì bảo xe toy nó bền hơn xe mec. Điều đó là lẽ tất nhiên vì ít thứ để hỏng hơn mà coi là bền hơn thì e chịu bác rồi.

• Like
Reactions: cdang
Tập Lái
19/1/17
29
11
8
33
2 con nó bằng phân khúc nhau thì bác cứ so nouvo với airblade, 1 con bật sới lâu rồi, còn 1 con đến giờ nó vẫn doanh số tăng đều, thậm chí còn bị đội giá đấy bác ạ
Bác ns e lại k đồng ý với bác. Độ bền thì so sánh cùng đời chưa chắc airblade đã hơn được nouvo đâu bác ạ. Cái chính khiến Nouvo bán kém và bật sới so với airblade có 3 lý do:
1. Là yamaha quá chậm chân về áp dụng công nghệ mới đặc biệt là cái kim phun điện tử.
2. Kiểu dáng của nouvo kén người tiêu dùng hơn honda
3. Phụ tùng, phụ kiện thay thế của yamaha đắt hơn so với honda quá nhiều ở giai đoạn trước.
Nó tạo ra 1 tâm lý k tốt về xe yamaha. Chứ bác xem airblade, sh mới chạy được 1 thời gian láp hú kinh người. Dàn nhựa thì mau xuống. Có cái là đồ nó thay rẻ thôi ạ.

Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
Toàn các bác tập lái vào chém luyên thuyên. Dẫn dắt vđ đến so sánh 2 bánh. Đề nghị các bác lập thớt riêng để tranh cãi nhé
topic nó ngừng từ lâu rồi bác nhé, mà tập lái thì có vấn đề gì à ? bác chỉ hơn e là bác vào diễn đàn sớm hơn thôi. Bác nói như kiểu là tập lái thì không được nói ấy nhỉ, chắc lúc mới vào bác đã có bằng B1 ngay rồi đấy