Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Lại tự sướng với giải thích của hãng hay của forum hả bác ?
Ở thị trường VN thiếu cha gì xe phun xăng trực tiếp (GDI) mà có bị nổi cá vàng ?
Focus (ANF) máy GDI tỉ số nén cũng kha kha cao mà có nổi cá vàng không ? Ecoboost turbo + GDI
Merc CDI (Charged Gasoline Injection) cũng là phun xăng trực tiếp
Huyndai sonata 2.0
BMW....
Thế tỉ lệ nổi cá vàng ở những con này thế nào so với nổi loạt ở M3 ? Mà đặc biệt là M3 1.5, tỉ lệ skyactive 2.0 bị vẫn có nhưng ít hơn nhiều (ku em mình chạy CX-5 ăn cá vàng 2 lần - vào hãng xúc rửa - tới lần 2 thì ko thấy nổi lại)
doanh số mấy nghìn chiếc/tháng nó nổi phải rùm beng mấy chiếc bác kể tháng bán được chừng 50 chiếc thì có bị cũng không rùm beng..

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Đọc tới đây thì em thấy bác này xàm qtqd.
Nói thiệt là ko người mua xe nào rảnh rồi tối ngày đi chửi, mắng nhiết, chì chiết, thù ghét sản phẩm vì ao ước mà không được. :))))
Em nghĩ người iu cũ bác ao ước cưới mà không dc thì chắc bác cũng thù suốt đời như vậy. :)))
Người ta không có mazda 3 người ta thù mazda 3 bác ạ...

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Mình không rành về xe. Bạn có thể cho mình sso liệu được không?
Bác vào hội Merc hay hội Ford Focus để hỏi tỉ lệ nổi cá nhé (dù bán được ít tầm 5-6 ngàn chiếc trong 2-3 năm thôi nhưng tỉ lệ nổi em được biết là cực ít)
Merc với BMW thì nổi nhiều hơn Ford 1 chút nhưng không thành dịch (đa số đổ cây xăng không an toàn phát - đi được tí là nổi luôn)
Và quan trọng các thằng này chưa ai phải triệu hồi vì nổi cá vàng

doanh số mấy nghìn chiếc/tháng nó nổi phải rùm beng mấy chiếc bác kể tháng bán được chừng 50 chiếc thì có bị cũng không rùm beng..
Bác comment giống vụ "thánh lật" á, fortuner bán nhiều nên lật nhiều hả bác, mấy con ghẻ Ford Everest rồi Pajero bán ít nên ít lật à :))

Hạng D
10/4/16
1.530
6.264
113
45
Bác vào hội Merc hay hội Ford Focus để hỏi tỉ lệ nổi cá nhé (dù bán được ít tầm 5-6 ngàn chiếc trong 2-3 năm thôi nhưng tỉ lệ nổi em được biết là cực ít)
Merc với BMW thì nổi nhiều hơn Ford 1 chút nhưng không thành dịch (đa số đổ cây xăng không an toàn phát - đi được tí là nổi luôn)

Bác comment giống vụ "thánh lật" á, fortuner bán nhiều nên lật nhiều hả bác, mấy con ghẻ Ford Everest rồi Pajero bán ít nên ít lật à :))
Nói thật với bác là mình ít bỏ thời gian để vào các hội khác. Mặc dù xe mình chạy 30k km chưa nổi cá và mua rẻ ông anh ( 610 tr) nhưng cũng thông cảm với cách đối xử của NSX với người tiêu dùng khi sp bị lỗi. Còn cách hạn chế lỗi cá vàng thì mình đã post ở trên. Những cách đấy mình tổng hợp từ forum Subaru khi ba mình lấy Subaru Forester XT 2016.
Trách ở đây là ở VN người tiêu dùng không biết kêu ai.

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM

Theo nguyên lý xác suất thống kê thì đúng mà...tại sao cũng là xe máy mà nc ngoài tại nạn ít vì có ai chạy xe máy ở nc ngoài đâu

Tập Lái
12/3/17
2
0
1
33
Em cũng đang quan tâm con m3 mà cứ có cảm giác như sale bên mazda dụ mình lừa mình mua xe nhanh nhanh em cũng từng 5 năm làm bên dịch vụ bán lẻ nên em cảm nhận đc nên cũng lo lo chưa dám quyếtp

Hạng D
10/4/16
1.530
6.264
113
45
Em cũng đang quan tâm con m3 mà cứ có cảm giác như sale bên mazda dụ mình lừa mình mua xe nhanh nhanh em cũng từng 5 năm làm bên dịch vụ bán lẻ nên em cảm nhận đc nên cũng lo lo chưa dám quyếtp
DÂn bán hàng ai chả mong bán sản phẩm nhanh nhất bác. Em nghĩ bác là dân sale sẽ biết việc này chứ. Nếu bác không an lòng thì nghía xe khác, tiền của bác tiêu chỗ nào do bác chọn

Hạng B2
16/8/16
197
76
28
29
quan trọng là bác lo về vấn đề gì ấy chứ