Thảo Luận Chung Nản với bọn xe tải

Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Bác up cái cờ nhíp ae phân xử cho công bằng, nói chung chung thế bác vơ cả ae đấy... Nhiều khi xe tải cận giờ cấm gặp phải "ông kụ" đang tập lái lực khực giữa đường chẳng biết rẽ phải hay rẽ trái, côn ga lẫn lộn thì...áp lực kinh:p
Chủ xe tải vào nè.

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Các bác xe tải, xe công nếu có trên này cũng nên rút kinh nghiệm, xe lớn tải nặng chỉ cần sơ suất là khó lường. Em có lần chạy xe nhỏ lọt vào giữa hai hàng xe lớn, có bác cont vượt phải ép xe nhỏ sang hàng ngược chiều, em đành dừng hẳn lại để bác ấy vượt ;) :) oza
Đúg rồi bác, mìh nhỏ là bị ngta ăn hiếp àh. Cho nên thấy họ kè kè tới, mìh 1 bước lùi cho chắc, còn nhắm tiến xa đc thì đạp ga 1 fat' 1 cho qa cách xa mấy ãnh càng xa càng tốt. Giốg như kỳ trc' (lâu r`), đg` 3 lane, mìh chen 9 giữa 2 ông công (vì lý do kỹ thuật..hi:D), kỳ đó cũng hú hồn hú zia' tưởng né đc ông công gặp ông xxx chứ (qa' tốc độ), nhè trời thương ko sao :p
Nhưng thôi bởi vậy, giờ cả bị kẹt xe, xa xa thấy ông công trên đó, chạy lên thì ngang hàng vs mấy õng, e zã pộ chạy chậm cho xe nào muốn lên trước thì lên, chứ đứng kế õng kẹt xe mà lâu qa' tim cũng loạn nhịp sợ pị đ`````xẹp lep'....Mấy bác tài Công đừng nem' đá nhe'...:p

• Like
Reactions: nttanmam and bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đúg rồi bác, mìh nhỏ là bị ngta ăn hiếp àh. Cho nên thấy họ kè kè tới, mìh 1 bước lùi cho chắc, còn nhắm tiến xa đc thì đạp ga 1 fat' 1 cho qa cách xa mấy ãnh càng xa càng tốt. Giốg như kỳ trc' (lâu r`), đg` 3 lane, mìh chen 9 giữa 2 ông công (vì lý do kỹ thuật..hi:D), kỳ đó cũng hú hồn hú zia' tưởng né đc ông công gặp ông xxx chứ (qa' tốc độ), nhè trời thương ko sao :p
Nhưng thôi bởi vậy, giờ cả bị kẹt xe, xa xa thấy ông công trên đó, chạy lên thì ngang hàng vs mấy õng, e zã pộ chạy chậm cho xe nào muốn lên trước thì lên, chứ đứng kế õng kẹt xe mà lâu qa' tim cũng loạn nhịp sợ pị đ`````xẹp lep'....Mấy bác tài Công đừng nem' đá nhe'...:p
Nhắc nhở vậy mấy bác xe công không có ném đá đâu, trái lại mấy bác còn cảm ơn bác nữa đó.
Ngay các bác tài xe công cũng thường nói: "khi gặp xe công nhớ tránh cặp hông" đó bác.

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Bác bức xúc thì chửi mấy thằng lái với lơ thôi đừng chửi chung xe tải.
Những người cầm tài xe tải mình thấy tử tế hơn nhiều bác tài xe khách đường dài đó bác. Mà thật lòng thì họ cũng nhiều khi tử tế hơn nhiều bác chạy xe con đó.
Suốt thời gian cầm lái xuôi ngược Bắc Nam, em là em thấy vậy.
E cũng thấy như bác.

• Like
Reactions: duc-ati and bacai
Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Nhắc nhở vậy mấy bác xe công không có ném đá đâu, trái lại mấy bác còn cảm ơn bác nữa đó.
Ngay các bác tài xe công cũng thường nói: "khi gặp xe công nhớ tránh cặp hông" đó bác.
"cặp hông xe công đừng mong^ đùa" ha bác ha :D

• Like
Reactions: nttanmam and bacai
Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Mà cho hỏi anh chủ thớt về cất xe chưa? Hoặc đổi qua con tải mà chở gạo ủng hộ từ thiện như khi ủng hộ cho GMFC đi. ;););)

Hạng D
4/9/06
2.278
21.722
113
Mà cho hỏi anh chủ thớt về cất xe chưa? Hoặc đổi qua con tải mà chở gạo ủng hộ từ thiện như khi ủng hộ cho GMFC đi. ;););)

Hi...hi...hội GM giờ tàu ngầm lặn sâu quá hả bác Poorguy, câu chuyện em kể là thật, mở thớt này chỉ đơn giản là xả chét cái nỗi tức giận khi đang không đi ngoài đường mà bị kẻ khác chửi, muốn làm người lái xe đoàng hoàng ngoài đường giờ khó quá...thôi câu chuyện đến đây ngừng là vừa....mod cho em xin đóng thớt...

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
chủ topic hay bất kì ai cũng đừng "quơ đủa cả nắm" như vậy,xe tải,xe cont,xe du lịch,xe buýt...cũng điều là xe cả và việc xe đó chạy như thế nào trên đường là do "bác tài xế" ...có thể đại đa số tài xế xe tải chạy ẩu,nhưng cũng ko có nghĩa những tài xế lái du lịch điều chạy kĩ.nhưng nói riêng thái độ của thằng lơ đối với bác như vậy cũng đủ hiểu nó thuộc thành phần nào rồi,cũng đừng vì những thằng như vậy mà buồn bực làm gì chủ topic ơi
Em thì thay cont, khách, bus, tải 10 ông hết 8 ông chạy ẩu, chạy láo rồi. Em thật !

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Còn thế này thì sao nhỉ? Không thèm chèn xe 4b, chỉ ép 2b thôi!
Tập 1 - vượt (từ giây #45)
Tập 2 - thẳng tiến
Tập 3 - chen ngang
Tập 4 - đi thẳng

• Like
Reactions: bacai