Thảo Luận Chung Nản với bọn xe tải

Hạng D
4/9/06
2.278
21.754
113
Nản với bọn xe tải
Đang lái CRV trên đường nguyễn hồng đào, đường nhỏ, xe đông, đủ các vật cản lấn ra gần giữa đường, mình lái xe điềm đạm cẩn thận, liếc kiếng chiếu hậu vừa thấy có chiếc xe tải là nó đã vèo 1 phát vượt trái mình, lúc 2 xe ngang nhau thằng lơ diễu cợt mình " đem xe về nhà cất đi, lái yếu như cccc..." bởi vậy tai nạn giao thông toàn bọn công với tải...thấy mà nản...

Last edited by a moderator:
Tập Lái
7/8/17
15
34
13
chủ topic hay bất kì ai cũng đừng "quơ đủa cả nắm" như vậy,xe tải,xe cont,xe du lịch,xe buýt...cũng điều là xe cả và việc xe đó chạy như thế nào trên đường là do "bác tài xế" ...có thể đại đa số tài xế xe tải chạy ẩu,nhưng cũng ko có nghĩa những tài xế lái du lịch điều chạy kĩ.nhưng nói riêng thái độ của thằng lơ đối với bác như vậy cũng đủ hiểu nó thuộc thành phần nào rồi,cũng đừng vì những thằng như vậy mà buồn bực làm gì chủ topic ơi

Hạng F
1/6/15
5.555
28.569
113
Chạy ẩu thì xe tải khỏi nói rồi, còn trường hợp này là trẻ trâu thôi. như xe máy thì có đám chở ga, chở nước đá ... làm gì có được chiếc xe máy, chủ giao cho chiếc xe cà tàng chạy bạt mạng cứ tưởng mình ngon thôi ...

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đang lái CRV trên đường nguyễn hồng đào, đường nhỏ, xe đông, đủ các vật cản lấn ra gần giữa đường, mình lái xe điềm đạm cẩn thận, liếc kiếng chiếu hậu vừa thấy có chiếc xe tải là nó đã vèo 1 phát vượt trái mình, lúc 2 xe ngang nhau thằng lơ diễu cợt mình " đem xe về nhà cất đi, lái yếu như cccc..." bởi vậy tai nạn giao thông toàn bọn công với tải...thấy mà nản...
Bác bức xúc thì chửi mấy thằng lái với lơ thôi đừng chửi chung xe tải.
Những người cầm tài xe tải mình thấy tử tế hơn nhiều bác tài xe khách đường dài đó bác. Mà thật lòng thì họ cũng nhiều khi tử tế hơn nhiều bác chạy xe con đó.
Suốt thời gian cầm lái xuôi ngược Bắc Nam, em là em thấy vậy.

Hạng D
4/9/06
2.278
21.754
113
Bác up cái cờ nhíp ae phân xử cho công bằng, nói chung chung thế bác vơ cả ae đấy... Nhiều khi xe tải cận giờ cấm gặp phải "ông kụ" đang tập lái lực khực giữa đường chẳng biết rẽ phải hay rẽ trái, côn ga lẫn lộn thì...áp lực kinh:p

xe mình có cam hành trình nhưng sự việc xảy ra nhanh nên cũng không tác dụng, chỉ có thể nói thêm, lúc đó xe em đang chuẩn bị quẹo phải từ nguyễn hồng đào vào ba vân, do em hạ kính xuống để quan sát khi cua quẹo cho rõ thêm nên nghe được thằng lơ xe chửi, nghĩ cũng tức chứ, mình lái xe cẩn thận, không vượt ẩu, lấn ẩu, cũng không phải dạng lái mới chạy rề rề cản đường...nhìn cái kiểu nó phóng xe ào ào bất chấp đường nhỏ, xe đông, người đi bộ xuống cả lòng đường là đủ biết rồi...