Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Tính từ lúc đo đến lúc lắp vào xe mất bao lâu mrinuni? (Hỏi để biết để chờ ấy mà..)

Hạng C
8/8/13
505
220
43
Appledad nói:
Tính từ lúc đo đến lúc lắp vào xe mất bao lâu mrinuni? (Hỏi để biết để chờ ấy mà..)

Thợ tháo bánh ra, sau đó sẽ đo thử xem bên nào vừa với sợi dài/ngắn. Tháo dây cũ, gắn dây mới vào. Xả dầu/air, gắn bánh vào là xong.

Em nghĩ tầm 1 tiếng là tối đa. Anh có tgian thì ngó theo dõi chung nha, để làm 1 mình nhiều khi ẩu vặn siết mà ko giữ cái ống nhôm dầu từ trong xe ra cong queo mệt lắm.

Thank anh

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
vậy mrinuni có định thay cặp trước không? Nếu không chắc anh phải mua của hãng quá.

Hạng C
8/8/13
505
220
43
Appledad nói:
vậy mrinuni có định thay cặp trước không? Nếu không chắc anh phải mua của hãng quá.

Em thay rồi anh ơi, dây anh mới bị chút xíu ở ngoài vậy đi còn được, ko sao đâu anh.
Để em đi thử với dây mới qua tết xem có vấn đề gì không, nếu ok em sẽ đưa anh dây cũ của em. Anh mời em cafe là được, ok hem ?

PS: dây cũ em còn ok, thợ bảo thế lúc em thay nên anh yên tâm.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hieu escape
Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Trời, nhanh vậy? Kỹ thuật ship hàng siêu quá. Ok, anh chờ em test thoải mái. Cafe là chuyện nhỏ mà.

Hạng C
8/8/13
505
220
43
Appledad nói:
Trời, nhanh vậy? Kỹ thuật ship hàng siêu quá. Ok, anh chờ em test thoải mái. Cafe là chuyện nhỏ mà.

Hình như a hiểu nhầm ý em. Ý em là em đã thay sợi bằng cao su cũ bằng sợi bằng kim loại. Giờ em dư ra sợi cao su, còn khá tốt, nếu sau tết a còn cần dây cao su thì e đưa a, a mời e cafe là đc.

Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
Em luôn tuân thủ chế độ bảo dưỡng định kỳ của Ford, không biết mỗi lần vào hãng kiểm tra bảo dưỡng định kỳ thì các KTV có kiểm tra kỹ cho mình các hạng mục này không ta, hay chỉ qua loa bên ngoài cho xong thủ tục? Em nghi lém.

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Joseph_Nguyen nói:
Em luôn tuân thủ chế độ bảo dưỡng định kỳ của Ford, không biết mỗi lần vào hãng kiểm tra bảo dưỡng định kỳ thì các KTV có kiểm tra kỹ cho mình các hạng mục này không ta, hay chỉ qua loa bên ngoài cho xong thủ tục? Em nghi lém.
Chạy xe kĩ thì mình phải tự để ý thôi bác, ktv ở hãng thì quá đông khách, thông thường chỉ làm theo yêu cầu của cvdv thôi. Em thấy các hạng mục tự kiểm tra đều có ghi rất kĩ trong user manual mà hãng khuyến cáo driver nên tự check: kiểm tra áp suất lốp, nhớt máy, nhớt AT, coolant,... Mà đó là theo điều kiện đường xá thời tiết khí hậu ở Mỹ, còn ở VN thì mình lại phải check kĩ hơn nữa.

Với người thích chăm sóc xe thì những công việc đó rất thú vị, còn với người chỉ thích cưỡi xe thì cũng hơi căng, đợi tới vài tháng mới vào hãng check 1 lần thì e rằng lại lòi ra lắm bệnh
.