Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
Xe dap nói:
Ở Cần Thơ có một con, Kiêu em giá 13 chai, tuy nhiên biển số đỏ, không có giấy tờ gì ráo, Em trả 5 triệu, Lỡ đi có bị bắt thì bán sắt Kg luôn,
@ Xedap: bác mà không lấy con này thì hú em, em sẽ dọn sang cho UAZ của em .
sắt vụn em cũng chơi.

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
Ural 375D nói:
Làm như thế đi "êm ái lắm", xuống ổ gà nào biết ổ gà đó
Mình phải trừ  ra khoảng giao động chứ bác, mà nữa ...độ chế... chưa ổn lại sửa mới có việc mà nghịch ;)

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
mucachai nói:
Bác CBXV cứ chạy đua vũ trang thế này thì cái chuồng gà nhà em biết bao giờ mới theo kịp:(
Thôi em đành lót dép ngồi hóng hớt, sau này có dịp sẽ học tập làm theo vậy:D
Em thấy xe Bác có cái bơm hơi rồi, giờ thiết kế cái phao, chẳng may xe bị lún xuống bùn sâu, mình bơm vào => đội được xe lên, thế là qua luôn khỏi cần tời.
Em đang si nghĩ về vụ đội thủy lực trung tâm. Khi cần đội cao cả xe lên, rất tiện lợi khi thay lốp, kê lót (khi bị lầy) và có thể quay đầu tại chỗ luôn???
Bơm thủy lực tổng có thể kéo cả tời nữa...oài nhiều công dụng quá

Hạng D
4/6/10
1.063
825
113
HCMC
chiênbinhxoviet nói:
mucachai nói:
Bác CBXV cứ chạy đua vũ trang thế này thì cái chuồng gà nhà em biết bao giờ mới theo kịp:(
Em thấy xe Bác có cái bơm hơi rồi, giờ thiết kế cái phao, chẳng may xe bị lún xuống bùn sâu, mình bơm vào => đội được xe lên, thế là qua luôn khỏi cần tời.
Em đang si nghĩ về vụ đội thủy lực trung tâm. Khi cần đội cao cả xe lên, rất tiện lợi khi thay lốp, kê lót (khi bị lầy) và có thể quay đầu tại chỗ luôn???
Vụ này hay đó bác, mấy chiếc thông tin ngày xưa có cái trụ giữa chỉ cần hạ xuống rồi đẩy quay ngang được ý. Bác nghiên cứu thử xem

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
Emdangtaplai nói:
chiênbinhxoviet nói:
mucachai nói:
Vụ này hay đó bác, mấy chiếc thông tin ngày xưa có cái trụ giữa chỉ cần hạ xuống rồi đẩy quay ngang được ý. Bác nghiên cứu thử xem
Em đã đặt hàng (tời) nhưng đang phải đợi, khi nào ngâm cứu xong em sẽ "sâu" ...chắc phải mùa mưa sang năm???:)

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
Em bán Jeep của em chơi UAZ luôn, em đang coi con A6 giá bèo, được thì đem về BMT nhờ bác CBXV chế luôn.
Vụ đội thủy lực giữa mà chế cho AE ở SG thì vụ đậu xe hoặc kẹt xe sẽ được xử lý hay phết

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
DINHCHUA nói:
Em bán Jeep của em chơi UAZ luôn, em đang coi con A6 giá bèo, được thì đem về BMT nhờ bác CBXV chế luôn.
Vụ đội thủy lực giữa mà chế cho AE ở SG thì vụ đậu xe hoặc kẹt xe sẽ được xử lý hay phết
Em chơi và ham độ chế thôi nhưng không chuyên nghiệp...:D. Bác cứ có xe đi, có gì ta trao đổi. Khoảng cuối tháng này các ae đang định off lên ĐắkNông, bác thu xếp đi, ae ta gặp nhau. Em đang độ thêm mấy thứ cho cụ uaz này thêm phần ngộ nghĩnh đây...

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
Em đã độ xong (cơ bản) bộ vành chống lún, mô phỏng theo IFA - L60 (IFA  IRĂK). Mai em thử xem nó có tác dụng như thế nào
 sẽ giới thiệu với các bác chơi UAZ.
<span style=""color: #ff0000;"">Có Bác nào chơi OFF ở MBT không???? Ta hẹn hò tý đi, sắp hết mùa mưa rồi. Em cứ gạ gẫm các bác ở dưới xuôi lên đây chơi ngại quá. </span>
@ các Bac dưới xuôi: Em đang hỏi lại "chủ nhà" ở cửa khẩu ĐắkNông, nếu đường thông và xin được Giấy phép ta làm cung "Đường tuần tra biên giới" dài khoảng 50KM từ "ĐăkBơ" -  ĐăkMin --> "BuĐrang"  chắc là hấp dẫn lắm...

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
Hoan hô tinh thần độ chế của CBXV, bác cứ chuột bạch trước nhé, em sẽ cố gắng đu theo

Hạng D
4/6/10
1.063
825
113
HCMC
chiênbinhxoviet nói:
Em đã độ xong (cơ bản) bộ vành chống lún, mô phỏng theo IFA - L60 (IFA  IRĂK). Mai em thử xem nó có tác dụng như thế nào
 sẽ giới thiệu với các bác chơi UAZ.
<span style=""color: #ff0000;"">Có Bác nào chơi OFF ở MBT không???? Ta hẹn hò tý đi, sắp hết mùa mưa rồi. Em cứ gạ gẫm các bác ở dưới xuôi lên đây chơi ngại quá. </span>
@ các Bac dưới xuôi: Em đang hỏi lại "chủ nhà" ở cửa khẩu ĐắkNông, nếu đường thông và xin được Giấy phép ta làm cung "Đường tuần tra biên giới" dài khoảng 50KM từ "ĐăkBơ" -  ĐăkMin --> "BuĐrang"  chắc là hấp dẫn lắm...
Bác cứ làm anh em bứt rứt khó chịu.