Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
Em mới nhận được cái toa thuốc mà Z751 gửi. Đúng là viện to thì toa thuốc dài, hết gần 4 trang A4:D
Đợt này chắc phải cày miệt mài mới co thóc để điều trị cho Cụ UAZ.
Hy vọng xong trước Tết dương lịch để còn đu theo các bác lên BMT.

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
@ MUC: Xe chơi OFF cái mạnh thì phải thật yên tâm, râu ria thì thường thôi cũng được mà bác.
Nói vậy thôi chứ cụ uaz trên này vẫn đang miệt mài chăm sóc đây bác ah. Hôm nay em đang cho hạ hộp số để kiểm tra bảo dưỡng vì còn món này em chưa "sờ đến" nên chưa yên tâm. Cái bơm hơi em đẫ làm xong cơ bản rồi, còn đấu dây sử dụng nữa thôi, em chơi cái bình hơi IFA to đùng ở đằng sau, lắp thêm cái còi hơi cho giống ...xe tải
. CÓ vấn đề gì cần trao đổi bác cứ a lô cho em, ta chia sẻ kinh nghiệm nhá (0983570431)

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
mucachai nói:
Em mới nhận được cái toa thuốc mà Z751 gửi. Đúng là viện to thì toa thuốc dài, hết gần 4 trang A4:D
Đợt này chắc phải cày miệt mài mới co thóc để điều trị cho Cụ UAZ.
Hy vọng xong trước Tết dương lịch để còn đu theo các bác lên BMT.
hết bao nhiêu lúa vậy bác?

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
chiênbinhxoviet nói:
@ MUC: Xe chơi OFF cái mạnh thì phải thật yên tâm, râu ria thì thường thôi cũng được mà bác.
Nói vậy thôi chứ cụ uaz trên này vẫn đang miệt mài chăm sóc đây bác ah. Hôm nay em đang cho hạ hộp số để kiểm tra bảo dưỡng vì còn món này em chưa "sờ đến" nên chưa yên tâm. Cái bơm hơi em đẫ làm xong cơ bản rồi, còn đấu dây sử dụng nữa thôi, em chơi cái bình hơi IFA to đùng ở đằng sau, lắp thêm cái còi hơi cho giống ...xe tải
. CÓ vấn đề gì cần trao đổi bác cứ a lô cho em, ta chia sẻ kinh nghiệm nhá (0983570431)
Bác Chiếnbinhxoviet am hiểu về UAZ giúp em chút về vụ trích công suất từ hộp số để quy tời cơ, em đang vướng vụ này:
em đã đưa trục hộp số phụ ra ngoài nhờ thợ hàn thêm 1 khúc cho đuôi trục để lắp láp tời vào phía sau nhưng sau khi xem xét họ từ chối vì không đảm bảo chịu lực.
Thợ giải thích với em là trục đã đuợc tôi rất già và không có khả năng hàn nối vì không đảm bảo , em cho phép họ đốt lên để làm mềm rồi khoan lỗ ra vào trước khi hàn, họ nhận làm những không đảm bảo là có thể chịu được lực tời và đồng tâm... mệt mỏi vụ này thật.
có khi nào gắn bánh răng vào đầu láp trước rồi truyền qua trục tời về phía trước được không bác?

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
@Chienbinhxoviet: Em đâu có sửa chữa gì lớn đâu. Chỉ làm lại tòan bộ hệ thống điện, cái này bị chết sảng mấy lần rồi:D. Nó cũng ăn tiền nhiều nhất mới đau. Thôi thì thà đau một lần còn hơn cứ bị dai dẳng hòai.
Thay bạc đạn cầu, cạc đăng, hộp số chính, phụ...
Làm lại quả mái che cho giống xe của Bác...
Đồng sơn làm lại luôn...cho ló máu.
Em đang phân vân vụ chọn màu xanh nào cho hợp đây

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
mucachai nói:
@Chienbinhxoviet: Em đâu có sửa chữa gì lớn đâu. Chỉ làm lại tòan bộ hệ thống điện, cái này bị chết sảng mấy lần rồi:D. Nó cũng ăn tiền nhiều nhất mới đau. Thôi thì thà đau một lần còn hơn cứ bị dai dẳng hòai.
Thay bạc đạn cầu, cạc đăng, hộp số chính, phụ...
Làm lại quả mái che cho giống xe của Bác...
Đồng sơn làm lại luôn...cho ló máu.
Em đang phân vân vụ chọn màu xanh nào cho hợp đây
Chọn màu Rằn ri (camo) cho nó rừng rú tí bác " we are in amy now "

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
Em tính chọn màu xanh của thùng đạn, chứ màu rằn ri họ bảo không cho sơn vì sợ xxx bắt.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
mucachai nói:
Em tính chọn màu xanh của thùng đạn, chứ màu rằn ri họ bảo không cho sơn vì sợ xxx bắt.
xe em vẫn sơn đấy thôi, em cóc  sợ xxx.

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
@ Bác Dau gia: Em đã hạ hộp số, tháo mấy chỗ có thể lấy công suất ra nhưng đề không ưng ý;  Chỗ thì nếu chỉ quay tời thi không quay bánh xe, nếu quay bánh xe thì không quay tời; chỗ thì phải gài cầu trước mới quay tời...phức tạp ghê. Vụ này chắc em phải tìm hiểu thêm ở những xe đã độ tời cơ.
Em đang nghĩ đến độ tời thủy lực: kéo bơm thủy lực trên máy qua dây cu roa và côn từ (như lốc máy lạnh)..???
Phức tạp thế không biết....

@ MUC: hộp số nếu vỏ còn tốt thì hỏng cái gì thay cái đó? đôi khi chỉ thay mấy cái vòng bi là OK?
Hệ thống điện bác nói thợ chơi cái hộp cầu chì bãi (em mua có 70N) lắp tòn bộ có cầu chì bảo vệ> Rơ le, cầu chì ...cho hết vào trong xe, khoang máy chỉ có dây không thôi lội nước mới an toàn bác ạ.

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
@Chienbinh...: Em thay bạc đạn thôi, hệ thống điện thì em lắp mới hòan tòan. Để em nhắc thợ vụ cầu chì và rơ le..như ý bác nói.
Cảm ơn bác nhé.