Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
@Muc: luôn tiện hạ hộp số bác kiểm tra lá côn, bàn ép..em vừa phải thay lá côn mới, lá côn cũ răng lợi còn 1/3 khiếp quá....kéo nặng như hôm ở ĐN phát nữa thì móm luôn

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
chiênbinhxoviet nói:
@Muc: luôn tiện hạ hộp số bác kiểm tra lá côn, bàn ép..em vừa phải thay lá côn mới, lá côn cũ răng lợi còn 1/3 khiếp quá....kéo nặng như hôm ở ĐN phát nữa thì móm luôn
Em không biết lá côn với ly hợp là một, vừa gọi lên xưởng họ bảo là có thay mà....quê một cục

Mịa, học rùi mà giờ vẫn éo biết lá côn với ly hợp là một mới đau chứ:D

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Lá côn là chỉ lá côn, Ly hợp là nguyên bộ vừa lá côn vừa bàn ép, khác nhau chứ ? hihi

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
RubyKid nói:
Lá côn là chỉ lá côn, Ly hợp là nguyên bộ vừa lá côn vừa bàn ép, khác nhau chứ ? hihi
Ơ, thế à, em thấy trong toa thuốc ghi là kiểm tra, thay đồ bộ ly hợp...em cứ tưởng!
Ác nhỉ, có mỗi tí mà còn không biết, thế này còn phải đóng viện phí nhiều:D

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
mucachai nói:
RubyKid nói:
Ơ, thế à, em thấy trong toa thuốc ghi là kiểm tra, thay đồ bộ ly hợp...em cứ tưởng!
Ác nhỉ, có mỗi tí mà còn không biết, thế này còn phải đóng viện phí nhiều:D
Lá côn nằm trong bộ ly hợp.

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
Các bác ạ: đa số anh em ta chơi vì máu, mấy người chuyên về cơ khí đâu, em vọc mãi rồi cũng rút được chút ít kinh nghiệm. May là chỗ em làm có cái xưởng và mấy chú thợ cũng dễ nhờ nên vọc thoải mái...

Anh em ta có gì lăn tăn cứ trao đổi với nhau cho vui các bác nhá...
Cái bơm hơi em nhặt đồ ở xưởng là chủ yếu, hôm nay mua linh kiện đường hơi, súng bơm ...mất toi 1tR - đắt thế nhể:cool:, bù lại tới này có đi chơi cùng nhau anh em ta xì lốp bơm hơi thoải mái. Vụ ở ĐN có đủ đồ như bây giờ chưa chắc xe MUC đã phải  kéo về tận SG

Kar
Hạng B2
14/10/04
137
2
18
50
HN
@Chiến binh: UAZ độ tời làm gì mang tiếng ra bác :D Xe bác đã độ vành kiểu IFA L60 thì nó đã là tời luôn còn gì - quấn cáp quanh phần bác gọi là "chống lún" đó.

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
Kar nói:
@Chiến binh: UAZ độ tời làm gì mang tiếng ra bác :D Xe bác đã độ vành kiểu IFA L60 thì nó đã là tời luôn còn gì - quấn cáp quanh phần bác gọi là "chống lún" đó.
Bác Kar có thể up dum em h/ảnh cái vụ tời quấn vành này được không? Em chỉ mới tưởng tượng ra được phần nào thôi.
Dự án này nghe có lý lắm à nha 

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
Kar nói:
Em đã thử kiểu này rồi; em kéo thử với bánh trước, kéo nặng quá mà lệch một bên nên phải ghì lái; kết quả là nó ép cong luôn ba ngang, kiểu này có thể kéo bánh trước với 2 cáp 2 bên, nhưng phức tạp quá, thực tế địa hình chắc khó có chỗ cho mình căng đều 2 sợi cáp.
Em đang nghịch nốt mấy thứ, hôm nào em thử với bánh sau xem có khả thi không?
Em vẫn đang muốn có 1 cái tời vừa khỏe vừa rẻ :D vì trên em không có hội, mà đi một mình xe có mạnh mấy khi treo bốn vó lên cũng bó tay nếu không có tời hoặc được kéo

@ MUC: Hôm nào rảnh lên em chơi, ta giao lưu vấn đề UAZ

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Kar nói:
Vu nay chi ap dung cho xe co tro luc tay lai thoi