Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
euro car nói:
Turbo nói:
shipping nói:
phải nghiến răng thôi bác X108 ơi, hồi e mới mua F500 cũng thế, phải mua ngay cái nắp mới...

em đang lăn tăn mấy cái lọc nhớt máy, phin lọc gió, dây phin có nên mua trong hãng hay mua ở ngoài đây...

Em cũng đang hỏi xem cái lọc nhớt có dùng chung với các xe khác tương tự ko. còn dây phin theo em thì nên vào hãng cho ngon. Lọc gió (lọc tinh) thì em mua trong hãng vì ở ngoài ko có

Lọc nhớt vẫn sài được như những xe khác, xe em vẫn đang sài lọc nhớt 35k/cái mỗi lần thay nhớt.

Còn bộ dây Phin vào hãng 750K/bộ, em ra ngòai mua 4 sợ dây, mỗi sợi 20K sài đến nay 2 năm vẫn còn tốt.
Thế bác thay loại gì mà rẻ thế , hôm qua em đi thay dầu, thay lọc dầu luôn, hỏi nó cái lọc Sakura giống như cũ thì nó bảo ko có, lục trong đống các loại lọc và đo đếm cỡ ren thì nó tìm được 1 cái cho mazda vặn vừa ren, nhưng ngắn hơn và đường kính chỗ đệm cũng nhỏ hơn. gara lấy 110k + hộp dầu Caltex 270k.
Hồi trước em nhớ là mua lọc Sakura 130k

Tập Lái
22/5/08
23
0
0
Bác ra chỗ số 5 Nguyễn công trứ, hồi em mua là 60K, giống lạoi của bác 98K đã post hình trên này rồi.

Tập Lái
29/7/15
6
2
3
53
Cuối tuần trước em và vơ 2 Siena đang vi vu trên đường thì đồng hồ báo nhiệt tăng nhanh bất thường. Kim nhiệt tăng từ 1/3 lên quá 1/2 rồi nhanh chóng vượt qua ngưỡng an toàn đỏ như Vnindex vượt rào qua mức 500 :D. Tấp nhanh vào lề, dừng lại kiểm tra thấy hơi nước xì ra xung quanh nắp bình nước phụ vốn luôn khô ráo khi động cơ đang hoạt động. Kiểm tra thấy 2 quạt đều chạy hết công suất thì em xác định ngay là do thiếu nước. Kiểm tra thấy không có hiện tượng két nước bị rỉ, thì biết ngay là nắp bình nước phụ đã đến lúc phải thay. hix.
Tắt máy ngồi uống cafe chờ khoảng 1 tiếng rồi khởi động máy, mở nắp nắp bình nước phụ châm thêm hơn 1 lít nước thì két nước đầy, chạy khoảng hơn 30km nữa thì kim nhiệt lại tăng lên cao. Cuối cùng thì cũng lết về tới nhà mà ko phải bị thổi nắp quy lát.
Chẳng lẻ nước bốc hơi nhanh vậy sao các bác? Có bác nào đã từng trải qua vấn đề nắp bình nước phụ này chưa? Có nơi nào cung cấp nắp bình nước này với giá hạt dẻ không? (Vào hãng giá tầm 500k. hix)
Xem lại cái quạt giải nhiệt chắc không chạy mới sôi nhanh thế.

Tập Lái
29/7/15
6
2
3
53
Kiểm tra lại cái quạt giải nhiệt, nó chạy yếu hoặc không chạy mới sôi nhanh thế