Hạng D
21/9/04
1.361
9.063
113
Saigon
www.dongbich.com
cám ơn bác Bigdoc, rõ ràng là giải pháp COMAND NTG APS 2.5 + sợi cáp chuyển là giải pháp tối ưu về lắp đặt, tuy nhiên giá cả còn khá cao nên phải đệ trình ngân sách cho bà cả duyệt.

Bác có tận dụng được gì ở 40G HDD không? Có thể chép hình, chép phim, và Vietmap database? (Chắc là nghe nhạc mp3, lossless là phải được?)

Bác có sử dụng đc bluetooth của nó kết nối với cell phone và xài thông qua vô-lăng?

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội
vietmap database thì chịu rồi.. theo em biết thì chỉ nhạc nhẽo thôi..
các tính năng còn lại xài bình thường..
ngoại trừ việc CD-changer của bác sẽ ko thò thụt nữa..

Hạng D
21/9/04
1.361
9.063
113
Saigon
www.dongbich.com
bác ơi, em có trình bày ở trên là cái CD Changer của em nó đã bị hư, em cũng xem cái cấu hình phần cứng của COMAND NTG APS 2.5  nhưng không rõ là nó có tích hợp 6 DVD Changer hay không(?) Vì bác nói CD Changer không thò thụt nữa nghĩa là sao? (1. Remove luôn slot này | 2. Có sẵn nhưng ở slot khác?)

Hạng D
21/9/04
1.361
9.063
113
Saigon
www.dongbich.com
cám ơn bác Bigdog, bác phải là Super Moderator của box này mới phải nhẽ
em sẽ đặt mấy cái spare part này và mang ra Haxaco thử vận mệnh coi sao...

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội
có gì đâu bác..
cái này đơn giản mà..
anh em yêu mẹc zúp nhau đc zì thì zúp..

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/9/04
1.361
9.063
113
Saigon
www.dongbich.com
bigdog nói:
vậy thì...
xe bác đã là AUDIO 20 CD.. vậy thì việc retrofit COMAND DVD hơi khó..

để em gt thế này cho bác dễ hiểu..
nếu xe bác là AUDIO 20 Cassett, có ổ bằng Cassett thì việc retrofit COmand DVD quá đớn giản,, chỉ việc plug and play,, vì AUDIO 20 Cassett nó có sẵn AGW.. còn Audio 20 CD nó lại dùng buil in amp, vì thế muốn retrofit cái COMAND DVD này thì bác buộc phải lắp thêm cái AGW nữa..
cái âm ly đặt ở cốp sau cho COMAND DVD..
bác cần cái này

http://www.comandonline.c...amp;cat=282&page=1

dây dẫn... cho AGW.. và AGW.. nữa
http://www.comandonline.co.uk/mercedes_agw.html

có cách 2 đơn giản hơn..
bác mua COMAND NTG 2.5...
rồi mua bộ cáp chuyển...
thì đơn giản là là plug and play.. bác ko cần đi dây cho amp.. vì COMAND NTG 2.5 nó cũng build in AMP như cái AUDIO 20 CD..

bác BigDog cho em hỏi tiếp, cách mua COMAND NTG 2.5 + cáp chuyển giả sử hoàn thành rồi thì em có cần phải mua thêm CAN Filter như bài bác viết ở trang 1  để có thể chạy Vietmap không bác?

Hạng D
21/9/04
1.361
9.063
113
Saigon
www.dongbich.com
chắc tại giá cao mà GPS không xài được nên để giảm chi phí Thị Mẹt VN quyết định cắt bỏ tuỳ chọn này ra bác à...