Hạng F
3/10/15
9.815
12.048
113
Con Mer S công ty em dùng để đi tiếp khách đây Bác ơi.
Từ 80.000km: hỏng 1 lúc 4 cái phuộc hơi (Mỗi cái 150tr), hỏng máy lạnh (bị liên tục), hỏng điện táp pi cửa (sửa vài lần, mỗi lần tầm 50tr), hỏng bình lớn bình phụ (hơn 30tr/cặp/lần thay), báo lỗi động cơ liên tục... chi phí bảo trì bảo dưỡng hàng năm khoảng 1 tỷ nhé Bác.
Đợt sau công ty lấy E đi bác.
Ở VN đường quá xấu mà đi xe limousine thân dài hạng nặng như S thì nó hỏng mãi thôi.
Mà mấy đợt E sau này ít làm kiểu nâng niu người ngồi sau như hồi đó nhỉ
E hồi đó làm cả màn hình ghế sau như S.

• Like
Reactions: Trần Hoàng Hải
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Camry nha, chứ mua Audi thì lần sau mua xe lại phải mua xe Đức, tốn kém lắm nha. cứ xe nhật mà chạy,
À mà xe mới chạy 50.000km thì có gì mà quá cũ nhỉ. xe chưa chạy hết số km bảo hành nữa mà cũ gì bác.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Con Mer S công ty em dùng để đi tiếp khách đây Bác ơi.
Từ 80.000km: hỏng 1 lúc 4 cái phuộc hơi (Mỗi cái 150tr), hỏng máy lạnh (bị liên tục), hỏng điện táp pi cửa (sửa vài lần, mỗi lần tầm 50tr), hỏng bình lớn bình phụ (hơn 30tr/cặp/lần thay), báo lỗi động cơ liên tục... chi phí bảo trì bảo dưỡng hàng năm khoảng 1 tỷ nhé Bác.
Nghe nói hay tài xế đi sửa về kê giá ăn chênh lệch vậy?

• Like
Reactions: thi_can
27/12/18
664
14.295
93
Thấy bác hỏi mua xe mà chỉ quan tâm mỗi cái loa BO vs loa Bose thôi nhỉ? thế em giới thiệu bác ra cửa hàng loa test 2 cái loa này rồi thấy loa nào hay hơn thì chọn xe nấy :)
Nếu bác đã đi vài đời xe hàn, nhật rồi, am hiểu về xe, muốn trải nghiệm cảm giác xe đức thì chọn A5. Ngược lại thì chọn carmry, trên này ko ai tư vấn chính xác cho bác được ngoại trừ bác.
qua cmmt của bác, e rút ra đc bài học
"muốn mua xe gì, thì cứ thử loa"
ha ha - e fun tí - thks Bác

10/5/17
1.588
1.356
118
Đợt sau công ty lấy E đi bác.
Ở VN đường quá xấu mà đi xe limousine thân dài hạng nặng như S thì nó hỏng mãi thôi.
Mà mấy đợt E sau này ít làm kiểu nâng niu người ngồi sau như hồi đó nhỉ
E hồi đó làm cả màn hình ghế sau như S.
Khổ cái máy lạnh, giờ cứ mới khởi động lên thì nó kêu như bò rống.
Thay 4 cây phuộc hơi, trong đó có 1 cây thay cơ sở ngoài giá chỉ 70tr luôn tiền công, thay xong nó cứ báo lỗi mãi, mang xe ra xóa cảnh báo lỗi 4 lần xong cũng hết hehehe

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
24/1/17
649
207
43
Dư giả thì a6
Ăn chắc mặc bền thì cam...
Còn vụ loa nghe k hay thì độ mấy hồi

Hạng D
10/6/10
1.403
1.225
113
1 tỏi 6 thì cứ xe mới mà quất. Dĩ nhiên 2 còn này khác mâm nên ko so được.
Chỉ nói cảm giác mua xe cũ nó khác xe mới nhiều lắm.
Bỏ 1.6 tỷ mà có cảm giác ko yên tâm thì thôi đi bác.