Nên chọn Ford Explorer hay Mercedes Benz GLC?

• Total voters
    93
  • Poll closed .
Tập Lái
21/1/17
8
8
3
41
Ford Explorer Cũng ngon, nhìn như Land vậy, đặc biệt ngồi 7 chỗ rộng rãi thoải mái, động cơ tăng áp ngon, đỡ hao xăng, chở con cái, cha mẹ lúc nào cũng OK, nói chung có dư còn hơn thiếu, Cách âm và độ cứng của xe Mỹ cũng khỏi bàn, rất an toàn khi có sự cố, đặc biệt là SUV cỡ lớn, có cự xe tải thì tỉ lệ sống sót cũng cao hơn.

Tại cái logo Ford thôi chứ chỗ đó mà để Logo Landrover thì quá chuẩn, khỏi lăn tăn. Còn Mer thì được cái sang chảnh, nội thất và máy móc cũng dc.

Tập Lái
9/2/17
4
1
3
35
nếu an toàn theo kiểu VN thì dùng explore là tốt nhất, lấy xe glc tông trực diện với explo xem xe nào dễ lên thiên đàng hơn?!!. nếu bị xe container chơi kẹp giữa như chiếc camry trên cầu phú mỹ thì khả năng sống sót khi ngồi trên explo là cao hơn hẳn khi ngồi trên glc
Tiêu chí của bác gớm quá. :3dcuoi:

Hạng B2
11/10/13
294
323
63
Bác à , em chỉ không đồng ý vụ bác nói glc cảm giác lái không bằng explorer thôi. Chứ explorer tổng quát nó là 1 con xe 7 chỗ đáng đồng tiền nhất hiện nay ở vn( nếu không bị chênh giá vì đại lý).

Còn chuyện tại sao phuộc hơi glc lại ổn định hơn phuộc gas của explorer ở tốc độ cao là vì nó có khả năng hạ thấp trọng tâm xe xuống, sẽ tăng lực ép và độ bám đường của xe khi vào cua, và vì là phuộc hơi nên nó còn có khả năng tăng giảm liên tục độ cứng của phuộc, điều này rất là lợi hại đấy. Em nói không thừa chứ phuộc hơi nó làm glc ở đẳng cấp trên x3, q5 1 bậc khi nói về cảm giác lái.

Còn việc explorer có thể chỉnh được độ cứng mềm của phuộc thì em nghĩ bác nên xem lại , vì theo em được biết explorer chỉ là phuộc gas bình thường, không phải là phuộc điện hay hơi nên không thể chỉnh được độ cứng mềm đâu. Có chăng là chỉnh được độ nặng nhẹ tay lái và cách sang số của hộp số thôi.

Explorer là suv nên khoảng sáng gầm rất cao, lại không hạ thấp được trọng tâm nên chỉ cần bác vào cua ở tốc độ 80 là sẽ thấy được sự khác biệt giữa glc300 và nó ngay.

Còn bác nói bmw ko có phuộc hơi là không đúng, các mẫu x5,x6,series 7... đều có option cao cấp là phuộc hơi chứ không phải không có. Mercedes thì chơi trội hơn khi mang cái option cao cấp này xuống dòng xe phổ thông là c class và glc .

Em thấy các bác cứ tranh luận ...và xoáy vào: "cảm giác lái" ...mà đã là cảm giác thì mỗi người mỗi vẻ...?.. em từ hồi đầu tiên chạy gentra (của cha già) rồi chạy vios thì thấy vios ngon ( vì có lẽ là do mới hơn nên có cảm giác như vậy?) rồi sau đó chạy CRV , BMW 320i, X3, Q5 thấy cũng vậy (chắc do trình cảm nhận của em cùi bắp?)
Nên em nghĩ- so sánh xe thì nên so sánh độ an toàn(bao nhiêu túi khí -đã test va chạm của các tổ chức chưa? và khi chạy các dải tốc độ (max 120kmh) thì tay lái có chắc chắn ko hay có bị xỉa hay rung lắc ko, ôm cua 80km giờ có..lật không :p ..) , xe có êm ái hay không hay ồn ào khó chịu , các chế độ tiện nghi trên xe như thế nào- có hữu dụng không?
và khi tư vấn thì tuỳ mục đích sử dụng - có phù hợp không? xe đi cá nhân là chính hay chở gia đình là chính ...như thế em nghĩ rằng người nghe (đặc biệt là người ít am hiểu xe như em) sẽ dễ hiểu hơn. Em nói có gì sai- các bác bỏ qua cho :)

Hạng B2
2/9/04
424
218
43
Mà khó chọn quá bác làm cả hai con cho đỡ đau đầu :3dcuoi:
GLC đi trong phố dễ xoay xở hơn, ra đường trường cũng gớm lắm bác nhé, con GLC 300 rất bốc, vọt rất nhanh, đánh giá chung là rất ổn với giá bán, còn Ex thì cực rộng rãi cho 7 người, tiêu chuẩn nhập Mỹ và tiện nghi, công nghệ cũng khỏi nghĩ luôn, tuỳ nhu cầu của bác mà quyết thôi, khó quá thì làm cả 2 hehe

Hạng B2
9/6/16
252
91
28
41
Hai con này đâu có cùng phân khúc sao lại đem đi so sánh nhỉ?
So để mua mà bác. Nhưng không đưa ra các thông tin cá nhân và điều kiện sử dụng nên mọi người tự đánh giá theo ý kiến và nhu cầu của bản thân của mỗi người cho vui đó bác.

Hạng B2
30/7/09
306
206
43
chưa chạy cả 2
con nhưng e đã chạy qua ford everest 2016 và C200 rồi. giống như so sánh 1 căn biệt thự ở quận tân phú khúc tân kỳ tân Quý ( explorer ) và 1 căn biệt thự ở quận trung tâm quận 3 gần Hồ Con Rùa ( GLC) . cả 2 căn đều đầy đủ tiện nghi nhưng độ sướng và độ sang chảnh thì rõ ràng căn ở trung tâm Q3 vẫn sướng hơn rất nhiều. đi lại thuận tiện gần gũi, ít bị kẹt xe hơn.
hihi... :)
đó là cảm giác của em sau khi cầm lái 2 con xe , rõ ràng độ phê về nội thất của Mer vẫn hơn rất nhiều cái chất Nhập Mỹ Explorer nhưng là dòng economic phổ thông ^^
trước giờ e vẫn đánh giá cao các loại xe đầy đủ tính năng, giá hợp lý và tính thanh khoản cao, độ thực dụng tốt (xe Hàn , Nhật và Mỹ )
Nhưng ngồi và cầm lái Mer C200 e như bị cuốn hút theo nó và cuối cùng là ... vừa đặt cọc xong Con Mer C @,@
GLC chỉ là nhà ống thôi trang bị nó thấp hơn exlor .. chẳng qua nó ở quận 3 ah
bảo dưỡng thì cũng x2 x3 với exlor nha

Hạng B2
30/7/09
306
206
43
Còn việc explorer có thể chỉnh được độ cứng mềm của phuộc thì em nghĩ bác nên xem lại , vì theo em được biết explorer chỉ là phuộc gas bình thường, không phải là phuộc điện hay hơi nên không thể chỉnh được độ cứng mềm đâu. Có chăng là chỉnh được độ nặng nhẹ tay lái và cách sang số của hộp số thôi.

.
ở vn mấy khi lên 200km/h mà hạ gầm =))