Hạng B2
2/7/15
104
72
28
TP HCM
www.subarusaigon.com
Các bác cho em hỏi thêm 2 bản XT và iL khác nhau nhiều không ạ.
FRT XT và IL điều tích hợp những công nghệ cốt lõi của Subaru : máy boxer, dẫn động S-AWD, hộp số CVT vô cấp Linertronic, khung xe với các thanh gia cường cửa...
- Khác nhau về công suất động cơ 150hp vs 241hp, giá cả :)
- Ngoại hình thì phần đầu xe FRT XT lõm hai bên chỗ đèn cản, có nẹp crom hai bên hông xe, có hai pô
- Option:
+ Forester XT 3 chế độ lái ( S#, S, i)
+ FRT XT có chế độ manual - lẫy số mái chèo
+ FRT XT có màn hình hiển thị hệ dẫn động phía trên, loa harman kadon, màn hình hiển thị lớn....
Mời Pák Blueberry mục thị 2 em nó ở showroom 106 nguyễn Văn Trỗi để chi tiết hơn.

==> Về nhu cầu sử dụng, tài chính và thành viên gia đình em nghĩ Pák nên chọn FRT XT or OBK, còn chính xác em nào thì Pák phải xem trực tiếp và lái thử xem Pák có cảm tình và kết em nào ;)

• Like
Reactions: AntoniPham
Hạng B2
2/7/15
104
72
28
TP HCM
www.subarusaigon.com
Như những gì bác chia sẻ về nhu cầu sử dụng hằng ngày e xin vote 2 xe sau, XV – Forester 2.0iL. Forester XT ngon hơn nhiều và vẫn nằm trong ngân sách của bác nhưng do nhu cầu đi lại thường xuyên trong phố nên e nghĩ 2.0iL phù hợp hơn, ngoài ra còn có Outback 2.5 cũng trong ngân sách nhưng do xe dài nên khó xoay trở hơn trong điều kiện đường sá chật hẹp.
Nếu bác chọn XV – Forester 2.0iL thì e thấy có vài diểm sau:
Forester 2.0iL: Rộng rãi hơn XV, nếu bác thường xuyên đi với gia đình thi hợp lý hơn.
XV: Nhìn xe cá tính hơn, lạ mắt hơn .
p/s: À em quên là trần xe XV thấp hơn forester nên nếu cao từ 1m75 trở lên hơi khó chịu nếu ngồi XV, chúc bác có đc sự lựa chọn vừa ý nhất.
Người to con thì chọn FRT XT là phù hợp nhất a antoniPham ;)

• Like
Reactions: AntoniPham
Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Kg biết bác chủ thớt ở SG hay HN? Nếu ở SG thì mấy a e sử dụng FXT + OB thường tụ tập café với nhau buổi tối ở quận 7 mời bác qua góp vui ,khi đó a e sẽ hỗ trợ hết mình để bác có đc chiếc xe vừa ý nhất.:3dyte:

Tập Lái
21/10/16
1
1
3
43
Hóng!
Đã có Forester lại còn Outback, nhức cái đầu!
Nghe ngóng Outback dường như được chuộng hơn ở TT nước ngoài, VN mình thì ngược lại, chắc do điều kiện đường xá!
Em cứ hàng tuần xem Subaru trên youtube, tháng ngoài lại ra showroom, ám ảnh luôn rồi!
Chết 1 lần thôi!

• Like
Reactions: Philliplong
Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Chào các bác,
Em là thành viên mới và đang muốn sắm cho mình một em 5 chỗ gầm cao, cũng đã thử X-Trail, Santafe, Outlander, CX5 ... rồi nhưng cũng không khoái, mây bạn Hyundai nhìn đẹp và nội thất ổn nhưng lại không thích xe Hàn, mấy bạn lắp ráp trong nước thì không thik nên chọn xe nhập.
ngó nghiêng hồi thì thấy Subaru hợp với tính cách của em (thích độc và lạ). và đang phân vân giữa 3 bạn Fxt, Outback 2.5 và XV.
mục đích chính là đi phố (phố to nhưng hay tắc), mỗi ngày tầm 20KM, hầu như không đi xa mấy (đí trên 50km toàn thuê xe đi).
với nhu cầu đó thì nên chọn bạn nào, ngân sách tối đa 2ty.
cám ớn các bác.
Đi như vậy mua Subi vừa phí tiền vừa phí Su, nghe mà buồn cười, trên 50km thuê xe, bác tốt nhất nên mua Mec C đi trong phố vừa oai, vừa nhẹ nhàng vừa đỡ hao xăng..

Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
Bác Arsenal.team ơi cho em hỏi sự khác nhau giữa Fxt và F il với ạ.
Bác ơi lúa bác nhiều nên chọn xe như bác nó thoả mái
nhu cầu thì do mình tạo ra hoặc do cái xe nó có thể đáp ứng được. khách hàng Su lúc chưa mua thì cứ nói anh già đi cẩn thận từ từ nên không cần mạnh khi em tư vấn FRXT, nhưng mua rồi thì như giặt lái, lấy xe được 3 4 tháng phong cách lái xe khác hẳn toàn thích vượt và ôm cua nhanh
Hy vọng là ngoài cái nhu cầu ra thì bác mua được cái cảm xúc vui vẻ tự tin khi cầm lái Sub, mà muốn vậy phải FRXT hehehe.
Về i-L và XT khác nhau như nào ? Bác rảnh ghé em, em để 2 xe bên cạnh so sánh từ A đến Á cho bác nghe.

Trân trọng. Arsenal

• Like
Reactions: Blueberry
Tập Lái
17/10/16
29
26
13
47
Đi như vậy mua Subi vừa phí tiền vừa phí Su, nghe mà buồn cười, trên 50km thuê xe, bác tốt nhất nên mua Mec C đi trong phố vừa oai, vừa nhẹ nhàng vừa đỡ hao xăng..
Chả có j buồn cười cả tính mình sợ chết nên đi xa thuê cho khoẻ.
từ hồi lấy xe năm 2009 đến giờ đoạn lại xa nhứt là 65km (1 chiều).
Lăn tăn khi tụi tây nó kêu động cơ Tubo không ổn định thôi, chắc sẽ lấy Fxt (mình ở HN và đã đi thử rồi, nếu ở Cty chôz đỗ ze đủ dài thì lấy Outback nhưng chỗ đó chỉ có 4,7m thôi)
còn Bi hay Mẹc mình không khoái.

• Like
Reactions: Philliplong
Hạng B2
2/7/15
104
72
28
TP HCM
www.subarusaigon.com
Chả có j buồn cười cả tính mình sợ chết nên đi xa thuê cho khoẻ.
từ hồi lấy xe năm 2009 đến giờ đoạn lại xa nhứt là 65km (1 chiều).
Lăn tăn khi tụi tây nó kêu động cơ Tubo không ổn định thôi, chắc sẽ lấy Fxt (mình ở HN và đã đi thử rồi, nếu ở Cty chôz đỗ ze đủ dài thì lấy Outback nhưng chỗ đó chỉ có 4,7m thôi)
còn Bi hay Mẹc mình không khoái.
Hóng hình pák chủ ghá duyên với subaru forester :)