Tập Lái
17/10/16
29
26
13
47
Chào các bác,
Em là thành viên mới và đang muốn sắm cho mình một em 5 chỗ gầm cao, cũng đã thử X-Trail, Santafe, Outlander, CX5 ... rồi nhưng cũng không khoái, mây bạn Hyundai nhìn đẹp và nội thất ổn nhưng lại không thích xe Hàn, mấy bạn lắp ráp trong nước thì không thik nên chọn xe nhập.
ngó nghiêng hồi thì thấy Subaru hợp với tính cách của em (thích độc và lạ). và đang phân vân giữa 3 bạn Fxt, Outback 2.5 và XV.
mục đích chính là đi phố (phố to nhưng hay tắc), mỗi ngày tầm 20KM, hầu như không đi xa mấy (đí trên 50km toàn thuê xe đi).
với nhu cầu đó thì nên chọn bạn nào, ngân sách tối đa 2ty.
cám ớn các bác.

Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Như những gì bác chia sẻ về nhu cầu sử dụng hằng ngày e xin vote 2 xe sau, XV – Forester 2.0iL. Forester XT ngon hơn nhiều và vẫn nằm trong ngân sách của bác nhưng do nhu cầu đi lại thường xuyên trong phố nên e nghĩ 2.0iL phù hợp hơn, ngoài ra còn có Outback 2.5 cũng trong ngân sách nhưng do xe dài nên khó xoay trở hơn trong điều kiện đường sá chật hẹp.
Nếu bác chọn XV – Forester 2.0iL thì e thấy có vài diểm sau:
Forester 2.0iL: Rộng rãi hơn XV, nếu bác thường xuyên đi với gia đình thi hợp lý hơn.
XV: Nhìn xe cá tính hơn, lạ mắt hơn .
p/s: À em quên là trần xe XV thấp hơn forester nên nếu cao từ 1m75 trở lên hơi khó chịu nếu ngồi XV, chúc bác có đc sự lựa chọn vừa ý nhất.

Tập Lái
17/10/16
29
26
13
47
Như những gì bác chia sẻ về nhu cầu sử dụng hằng ngày e xin vote 2 xe sau, XV – Forester 2.0iL. Forester XT ngon hơn nhiều và vẫn nằm trong ngân sách của bác nhưng do nhu cầu đi lại thường xuyên trong phố nên e nghĩ 2.0iL phù hợp hơn, ngoài ra còn có Outback 2.5 cũng trong ngân sách nhưng do xe dài nên khó xoay trở hơn trong điều kiện đường sá chật hẹp.
Nếu bác chọn XV – Forester 2.0iL thì e thấy có vài diểm sau:
Forester 2.0iL: Rộng rãi hơn XV, nếu bác thường xuyên đi với gia đình thi hợp lý hơn.
XV: Nhìn xe cá tính hơn, lạ mắt hơn .
p/s: À em quên là trần xe XV thấp hơn forester nên nếu cao từ 1m75 trở lên hơi khó chịu nếu ngồi XV, chúc bác có đc sự lựa chọn vừa ý nhất.
Cám ơn bác,
em đang chạy Mazda 3 hatbach nên độ thấp của trần xe không ngại, gia đình em có 4 người,
lý do đổi xe là con đang đi gầm thấp quá 127mm trong khi mấy em Su này toàn 220.

Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Chào các bác,
Em là thành viên mới và đang muốn sắm cho mình một em 5 chỗ gầm cao, cũng đã thử X-Trail, Santafe, Outlander, CX5 ... rồi nhưng cũng không khoái, mây bạn Hyundai nhìn đẹp và nội thất ổn nhưng lại không thích xe Hàn, mấy bạn lắp ráp trong nước thì không thik nên chọn xe nhập.
ngó nghiêng hồi thì thấy Subaru hợp với tính cách của em (thích độc và lạ). và đang phân vân giữa 3 bạn Fxt, Outback 2.5 và XV.
mục đích chính là đi phố (phố to nhưng hay tắc), mỗi ngày tầm 20KM, hầu như không đi xa mấy (đí trên 50km toàn thuê xe đi).
với nhu cầu đó thì nên chọn bạn nào, ngân sách tối đa 2ty.
cám ớn các bác.
Giờ Su đỡ "độc & lạ" rồi bác ơi!
Bác Antoni "phân tích" khách quan đấy
Xưa e lăn tăn Fi-L vs XV (FXT cũng thích lắm mà không phù hợp với mình). Cuối cùng thì i-L, cũng đc năm rồi, chưa thấy "hối hận" j cả!heheh
Chúc bác sớm như ý

• Like
Reactions: Blueberry and DP
DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
Mua bản Fi-L như bác Jessy độ pô STi đỡ tốn lúa hơn bản FXT do chỉ có 1 pô :D
Xưa e lăn tăn Fi-L vs XV (FXT cũng thích lắm mà không phù hợp với mình). Cuối cùng thì i-L, cũng đc năm rồi, chưa thấy "hối hận" j cả!heheh
Chúc bác sớm như ý

Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Mua bản Fi-L như bác Jessy độ pô STi đỡ tốn lúa hơn bản FXT do chỉ có 1 pô :D
XT = Dual Mufflers, nếu mà độ lên Sti thì lại phải thêm Rear Spoiler (sẽ tốn nhiều lúa) đúng k Pác DP? heheh
P/S: mạn phép ngoài lề tý ah. Pác DP lâu có xuống VT k? xuống alo e nhé

• Like
Reactions: DP
DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
Hôm nào xuống VT em alo bác Jessy, bác Jessy có lên SG quận 7 thì nhớ alo em nhé :)
XT = Dual Mufflers, nếu mà độ lên Sti thì lại phải thêm Rear Spoiler (sẽ tốn nhiều lúa) đúng k Pác DP? heheh
P/S: mạn phép ngoài lề tý ah. Pác DP lâu có xuống VT k? xuống alo e nhé

• Like
Reactions: Jesse and Blueberry
Tập Lái
17/10/16
29
26
13
47
Chúc bác sớm như ý
He he, vẫn độc đó bác, em khoái đi mấy xe ngon nhưng thiên hạ tưởng xe tàu. Gấu nhất quyết đòi GLC nhưng em khôbg khoái mấy cái thương hiệu lớn đó, cũng thử VW Tiguan (vì cái tên nó cũng giống tiếng hoa) nhưng nhìn bề ngoài xấu quá lại thêm không có côp điện và smart key nên Su là lựa chọn hợp lý nhất.

• Like
Reactions: Philliplong