Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Chả có j buồn cười cả tính mình sợ chết nên đi xa thuê cho khoẻ.
từ hồi lấy xe năm 2009 đến giờ đoạn lại xa nhứt là 65km (1 chiều).
Lăn tăn khi tụi tây nó kêu động cơ Tubo không ổn định thôi, chắc sẽ lấy Fxt (mình ở HN và đã đi thử rồi, nếu ở Cty chôz đỗ ze đủ dài thì lấy Outback nhưng chỗ đó chỉ có 4,7m thôi)
còn Bi hay Mẹc mình không khoái.

Như bác miêu tả, thì bác có vẻ không phải người thích lái xe (đặc biệt không chạy đường dài?). Đã không thích lái xe thì chạy Sub hơi bị phí, chưa kể đến việc bác sẽ cả thèm chóng chán (đặc điểm cốt lõi của Sub phần lớn hướng tới phục vụ sử thích vần vô lăng của người lái, chứ không ưu tiên cho hành khách ngồi cùng)

Fxt mà chạy cà giựt từng đoạn <50km, lại suốt ngày loanh quanh trong phố thị, thì phí cả cái xe...

Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Như bác miêu tả, thì bác có vẻ không phải người thích lái xe (đặc biệt không chạy đường dài?). Đã không thích lái xe thì chạy Sub hơi bị phí, chưa kể đến việc bác sẽ cả thèm chóng chán (đặc điểm cốt lõi của Sub phần lớn hướng tới phục vụ sử thích vần vô lăng của người lái, chứ không ưu tiên cho hành khách ngồi cùng)

Fxt mà chạy cà giựt từng đoạn <50km, lại suốt ngày loanh quanh trong phố thị, thì phí cả cái xe...
Biết đâu bác chủ có "tài xế" riêng!hihi
Xưa e đi Civic "ghẻ" chở bà già đi có mấy km bà nhảy xuống đi xe ôm về vì say! Từ hồi chạy Frt "bèo" chở bà già đi 200km đến nơi bà vẫn "ăn chơi" đc!
Hành khách cũng có lợi đấy chứ...

• Like
Reactions: DP
Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Fxt tháng 4 2016 đã đi 12k 1.5 tỉ có đắt ko các bác

1.2 vạn = máy móc điện đóm trơn chu + 1.5 tỏi ----> Thơm rồi. Cái khác e k bít ah!
Em "chém" kiểu đếm cua trong hang.hehehe
xe chưa có Name =1.8 tỏi. Xe này bác dư 300
- cắt 200 cho e nó "mặc" đồ hiệu Sti ----> chắc gần về nhất VN
- còn 100 bác có thể Xuyên mấy lần VN
Fun thôi ah

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Như những gì bác chia sẻ về nhu cầu sử dụng hằng ngày e xin vote 2 xe sau, XV – Forester 2.0iL. Forester XT ngon hơn nhiều và vẫn nằm trong ngân sách của bác nhưng do nhu cầu đi lại thường xuyên trong phố nên e nghĩ 2.0iL phù hợp hơn, ngoài ra còn có Outback 2.5 cũng trong ngân sách nhưng do xe dài nên khó xoay trở hơn trong điều kiện đường sá chật hẹp.
Nếu bác chọn XV – Forester 2.0iL thì e thấy có vài diểm sau:
Forester 2.0iL: Rộng rãi hơn XV, nếu bác thường xuyên đi với gia đình thi hợp lý hơn.
XV: Nhìn xe cá tính hơn, lạ mắt hơn .
p/s: À em quên là trần xe XV thấp hơn forester nên nếu cao từ 1m75 trở lên hơi khó chịu nếu ngồi XV, chúc bác có đc sự lựa chọn vừa ý nhất.

Bán kính vòng quay Outback là 5,4m, Forester là 5,3m nên Outback ko có khó xoay sở như bác tưởng đâu ạ!

Outback là chiếc xe cân bằng giữa chạy offroad và trong thành thị nhất trong 3 chiếc trên. Nội thất rộng rãi, sang trong. Nhìn cái thắng tay Forester ko có cảm tình tí nào! hehe

• Like
Reactions: Blueberry
Hạng B2
31/10/15
139
188
43
Chả có j buồn cười cả tính mình sợ chết nên đi xa thuê cho khoẻ.
từ hồi lấy xe năm 2009 đến giờ đoạn lại xa nhứt là 65km (1 chiều).
Lăn tăn khi tụi tây nó kêu động cơ Tubo không ổn định thôi, chắc sẽ lấy Fxt (mình ở HN và đã đi thử rồi, nếu ở Cty chôz đỗ ze đủ dài thì lấy Outback nhưng chỗ đó chỉ có 4,7m thôi)
còn Bi hay Mẹc mình không khoái.
Câu chuyện chủ thớt giống em. Trước đây em cũng sợ chết và nhát lắm, không khoái ôm vô lăng. Đi đâu, công việc hay du lịch thì ngồi sau thôi, hoặc máy bay. Khi quyết định mua xe em phải xem xét tới lui, chọn con xe nào cho mình cảm giác lái để mình còn hứng thú. Và cho đến giờ sau một tg cùng em FXT đã xoá đi cảm giác sợ lái và dần yêu thích. E nghĩ chạy Su rồi để chuyển qua xe khác có dc cảm giác lái như vậy mình phải bỏ ra gấp 2- 3 lần số tiền so với Su. Em nghĩ Su ngon bổ rẻ rồi

• Like
Reactions: Blueberry
Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Câu chuyện chủ thớt giống em. Trước đây em cũng sợ chết và nhát lắm, không khoái ôm vô lăng. Đi đâu, công việc hay du lịch thì ngồi sau thôi, hoặc máy bay. Khi quyết định mua xe em phải xem xét tới lui, chọn con xe nào cho mình cảm giác lái để mình còn hứng thú. Và cho đến giờ sau một tg cùng em FXT đã xoá đi cảm giác sợ lái và dần yêu thích. E nghĩ chạy Su rồi để chuyển qua xe khác có dc cảm giác lái như vậy mình phải bỏ ra gấp 2- 3 lần số tiền so với Su. Em nghĩ Su ngon bổ rẻ rồi

Bác cao hứng quá nói thế chứ FXT chưa chắc là xe có cảm giác lái tốt nhất trong phân khúc nữa nói chi xe đắt hơn gấp 2-3 lần! Nhưng hệ đẫn động bốn bánh của Subaru thì tốt không thể phủ nhận! hehe