Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Santa Fe em ko chê gì trừ cái vô lăng nhẹ quá xá. Có lẽ tính em thích mấy cái đầm đầm nặng nặng :confused:
Hix e chỉ dc ngồi thử trong showroom chưa dc chạy thử nên ko bít sao nữa. Nhưng về phần nhìn và phần sờ thấy rất ok. Sẵn gửi mấy bác vài tấm xem chơi. Ah CX9 bên đó chạy đầy đường, rất tiếc VN ko thấy.

Attachments

• Like
Reactions: Hieneken2010
Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Xe nào cũng có nhược điểm nhỉ. Suv thì chọn Everest hơn Fortuner nhiều đấy ạ, còn CUV thì Santafe hay CRV cũng được, em đang nói đến 5+2 nên ko so với Tucson. Crv ồn hơn Santafe. Nhưng em vừa rút cọc CRV sau 5 tháng ko giao xe. Tầm tiền CRV khá cao hơn X-trail, Tucson, CX5 mà chỉ 1 cầu. Còn thường trên diễn đàn ai đi xe gì thì khen xe đó và cho rằng option xe họ mua thiếu cũng ko phải là thứ cần thiết :) Giá cao kèm lạc đặt trước giao sau mua đã bực mình. Santafe là lựa chọn tốt cứ chờ xe sẵn thì mua khỏi cọc. Santafe lắp ráp trong nước nguồn cung ổn định ra mắt bán sẽ rất tốt và dành cho ai ko chờ đc mấy tháng xe nhập.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Chớ crv vàng chắc :eek:
Cụ ko hiểu ý e rồi
E đang đi sonata nhé nên e nhận xét công bằng thôi
E có chê jsantafe bao giờ đâu
E chỉ thấy buồn cười khi cụ nói leo lên rồi nhận xét
;) cụ cứ làm như santafe vs crv là S600 ko bằng mà khó được leo lên

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Ông này sale huyndai chắc luôn. Lên google search các mẫu SUV bán chạy ở TT Mỹ, Úc, Âu xem có Huyndai ko nha bác. Đừng phán bừa. Ở các TT phát triển, Xtrail và CRV độc chiếm bảng cả chục năm nay rồi đó. Bác đừng nói họ là ngừoi tiêu dùng ko thông minh nha. Cái chính là độ bền xe Nhật mới đáp ứng nổi nhu cầu đi rất nhiều và đi lâu của họ.

Pic này chắc lập nên nhằm mục đích tâng bốc cho Huyndai.

Thân
Ông này xàm L nữa. Bác ấy nói có gì sai, ông fan xe Nhật nhưng đừng thần thánh hoá bọn đấy như thế. Ko phải bán nhiều như Toyota VN thì nói là nó ngon hơn đâu nhé. Riêng so với con Santa fe mẫu bây giờ Crv và X trêu vẫn ko có cửa nhé cụ, còn về độ bền thì Crv bán ở VN còn sau con Santa fe ấy, nhưng tới giờ này ko ai dám chắc Crv bền hơn Santa fe đâu. Tôi còn 1 con Santa fe Slx 2008 chạy 20 vạn rồi đây, tôi thấy ko phải dìm hàng chứ Crv mới chạy thua con xe tôi xa lắc.

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Cụ ko hiểu ý e rồi
E đang đi sonata nhé nên e nhận xét công bằng thôi
E có chê jsantafe bao giờ đâu
E chỉ thấy buồn cười khi cụ nói leo lên rồi nhận xét
;) cụ cứ làm như santafe vs crv là S600 ko bằng mà khó được leo lên
Thiệt tui nói anh ko hiểu hả? Tui kêu anh leo lên 2 xe mà chạy. Xem con nào êm con nào ồn. Anh kêu crv ko ồn bằng santafe mà.

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Giá ở vn làm loạn quá ta.... gần giá k có nghĩa là chung lvl đâu nhe. CRV ngang lvl với Tucson cỏn Pilot mới ngang lvl với Santafe nhe.
Nếu thật sự cần chở 7 người thì Santafe còn CRV 2 ghế sau chỉ thích hợp với người dưới 1.6m hoặc chỉ đi gần gần 15 20ph trỡ lại thôi.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Nên chờ cuối năm ra San 2019 nhé, form mới siêu đẹp, công nghệ ngập mặt. Crv giá cao còn chảnh. Cứ làm em san đi 3 năm sau r tính tiếp... chắc chắn ko hối hận

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng D
22/12/09
3.139
18.317
113
Thái Bình
anh thớt lặng lẽ xách tiền ra múc ngay con tô dô ta rút sờ cho nó gọn, tư vấn qua lại cũng mua xe đó thôi :D:D

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
San 2019 quá hay nhưng sợ là phải đợi lâu đấy. Em dự giữa năm 2019 may ra mới có xe.