Tập Lái
27/8/19
31
9
0
An giang
Đang nghía e city cao hơn chút 12/2016 cvt 485 củ
Cùng giá đó thì có thêm e vios 2017 G mới chạy 9 ngàn lại khó xử cho e nửa rồi
Đời này thì cả 2 chiếc còn đẹp leng keng rồi
Cccm cho e ý kiến

• Haha
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Đang nghía e city cao hơn chút 12/2016 cvt 485 củ
Cùng giá đó thì có thêm e vios 2017 G mới chạy 9 ngàn lại khó xử cho e nửa rồi
Đời này thì cả 2 chiếc còn đẹp leng keng rồi
Cccm cho e ý kiến
Nếu bác quả quyết mua City, trước hết bác hãy gọi sale Honda, hỏi luôn giá xe mới và KM các kiểu. Nếu cần bác chạy lên showroom hỏi luôn cho "xôm", nếu rốt cục bác không muốn mua, thì tìm cách từ chối.

Cách này tuy hơi "mất mặt", nhưng giúp bác biết giá xe mới giờ bao nhiêu. Chứ con xe 12/2016, gần 3 năm, mà giá gần bằng xe mới (không lẽ bản TOP). Vãi đạn!

• Like
Reactions: Bach Hổ
Tập Lái
27/8/19
31
9
0
An giang
Nếu bác quả quyết mua City, trước hết bác hãy gọi sale Honda, hỏi luôn giá xe mới và KM các kiểu. Nếu cần bác chạy lên showroom hỏi luôn cho "xôm", nếu rốt cục bác không muốn mua, thì tìm cách từ chối.

Cách này tuy hơi "mất mặt", nhưng giúp bác biết giá xe mới giờ bao nhiêu. Chứ con xe 12/2016, gần 3 năm, mà giá gần bằng xe mới (không lẽ bản TOP). Vãi đạn!
Thanks bác có gọi tham khảo giá hết rồi có cái chổ honda hơi xa nên chưa đến được với giá xe mới kham chưa nổi nên đành từ từ kiếm vậy

• Like
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Các thánh hưởng thụ đâu hết rồi nhỉ? Em đọc hết các trang thì chỉ thấy bác chủ đề cập đến Cerato lúc đầu, sau đó chỉ bàn đến City, Civic và Cruze! Không lẽ xe Hàn nay hết thiêng rồi? Ít ra thì cũng phải có thêm anh Huynh Đài nữa chứ lỵ! Anh thùng tôn (theo ý kiến của anti Toy) cũng đã xuất hiện,

• Like
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Thanks bác có gọi tham khảo giá hết rồi có cái chổ honda hơi xa nên chưa đến được với giá xe mới kham chưa nổi nên đành từ từ kiếm vậy
Em cũng từng bỏ ra gần 6 tháng để kiếm con xe ưng ý. Gọi điện, đi xem cả chục xe. Một phần vì ít tiền, một phần vì kĩ tính.

Rốt cục em mua xe mới. Tuy cùi bắp, nhưng yên tâm sử dụng. Xe xài đến hôm nay đúng 5 năm và 50.000km, chỉ đổ xăng, thay nhớt và đi phượt!

City (cũ) không phải thần thánh đâu. Vios là một lựa chọn tốt. Xe Hàn, nói chung, bác nên biết rõ nguồn gốc, nhất là xe từ Bắc vào. Civic gen 8, gen 9 cũng rất lành, bác vào hãng check ổn là yên tâm (các bạn em mua 2-3 chiếc rồi, vẫn chưa gặp phốt).

• Like
Tập Lái
27/8/19
31
9
0
An giang
Các thánh hưởng thụ đâu hết rồi nhỉ? Em đọc hết các trang thì chỉ thấy bác chủ đề cập đến Cerato lúc đầu, sau đó chỉ bàn đến City, Civic và Cruze! Không lẽ xe Hàn nay hết thiêng rồi? Ít ra thì cũng phải có thêm anh Huynh Đài nữa chứ lỵ! Anh thùng tôn (theo ý kiến của anti Toy) cũng đã xuất hiện,
Đã cho vo tầm ngắm rồi đó bác trong danh sách nay thêm 2 ứng viên nặng ký accent bản db và mazda 2. Nay mới lái thử mazda 2 đúng là đáng đồng tiền bác gạo mà ngán cái giá chưa kham nổi. Chiều nay lái accent

Tập Lái
27/8/19
31
9
0
An giang
Em cũng từng bỏ ra gần 6 tháng để kiếm con xe ưng ý. Gọi điện, đi xem cả chục xe. Một phần vì ít tiền, một phần vì kĩ tính.

Rốt cục em mua xe mới. Tuy cùi bắp, nhưng yên tâm sử dụng. Xe xài đến hôm nay đúng 5 năm và 50.000km, chỉ đổ xăng, thay nhớt và đi phượt!

City (cũ) không phải thần thánh đâu. Vios là một lựa chọn tốt. Xe Hàn, nói chung, bác nên biết rõ nguồn gốc, nhất là xe từ Bắc vào. Civic gen 8, gen 9 cũng rất lành, bác vào hãng check ổn là yên tâm (các bạn em mua 2-3 chiếc rồi, vẫn chưa gặp phốt).
Bác mua xe gì vậy
E cũng y bác đây kiếm một vòng giờ lại muốn mua xe mới hazi càng kiếm giá càng tăng
Đang căng thần kinh quá

• Haha
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Bác mua xe gì vậy
E cũng y bác đây kiếm một vòng giờ lại muốn mua xe mới hazi càng kiếm giá càng tăng
Đang căng thần kinh quá
Em đã mua Mit Mirage CVT bác ạ. Xe hơi bé, nên gia đình nhiều thành viên sẽ hơi bất tiện.

Bác cứ suy nghĩ và tìm thêm. Xe hơi là phải phù hợp nhất với nhu cầu và khả năng tài chính. Mua xe là chuyện quan trọng (với em), không có gì phải vội.

Hạng B2
30/8/19
174
252
63
Òa ga là bản số sàn máy etec chứ bản tự động máy ecotec không có đâu bác. Ở công ty em đi Altis còn ở nhà thì Cruze, Altis được cái bốc với lợi xăng còn lại không hơn gì cả, City thì em không rõ nhưng ngồi Grab thì thấy rung xóc ồn hơn nhiều.
Cảm ơn bác, về khoản đầm chắc cách âm trong phân khúc không ai qua Cruze. Em lái thử thấy thích. Nhưng lỗi vặt cũng không ai qua anh ấy. City chỉ là hàng đàn em, nhưng độ ổn định ít hỏng vặt thì trên một bậc.