Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: Nên chọn VIOS hay LAC EX hả các Bác ơi?

Bác nói vậy e ...không công bằng
Về hình thức, không nói mạnh, vì mỗi người 1 ý thích, nhưng Vios không xấu , Lanos, Nubira,Fiat ,Kia...nhiều xe xấu hơn . Bác thấy xấu ,em thấy đẹp và ngược lại , nên khó bình luận .
Về kinh tế, Lac không có gì để khoe, Vios là tiết kiệm nhất,xăng tốn rất cực ít,trong tp 6.5l, đường trường 5.5l máy móc tin cậy với logo Toyota ...thương hiệu không tự nhiên mà có, xe càng xịn, giá trị thương hiệu càng cao ...
Về tiện nghi trong xe, Lac có nhiều hơn, xe rộng hơn, nặng hơn, nên chạy đầm hơn ...
Nói gì thì nói, xe Nhật 5 năm đầu là không suy nghĩ, còn xe Hàn, có lẽ chỉ 3 năm chăng ...

Hạng B2
21/4/06
146
0
0
51
HALOI

Các bác ơi MIT Gala ngon chạy khoảng 4 vạn toàn trên 19k thôi, em tìm mỏi mắt mà chưa thấy em nào 17-18k cả

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em cũng đã từng tư vấn cho thằng em của em để lấy chiếc Lac ex thay vì Vios. Nó cũng băn khoăn như bác chanoto. Nhiều người rao bán không hẳn là xe có vấn đề mà em nghĩ chắc loại xe này gia đình mua sử dụng nhiều nên giờ có nhu cầu đổi qua MPV nên bán. Em thấy Vios thua xa Lac về kiểu dáng cũng như trang bị tiêu chuẩn. Nói chung bác cũng không lo lắng nhiều về Lac lắm, bác mua xe bây giờ sử dụng trong vòng 5 năm thôi thì cũng không lo phải hỏng hóc gì nhiều.

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Trích đoạn: mienhinh

Nói gì thì nói, xe Nhật 5 năm đầu là không suy nghĩ, còn xe Hàn, có lẽ chỉ 3 năm chăng ...
Tôi chán cái bác này lắm, ở trên thì bác nói là đừng để ý một vài ý kiến cá nhân, thế cái kết luận trên của bác thì là ý kiến tập thể chắc. Xe Nhật hay xe gì nếu đi không giữ gìn thì em e rằng chả phải 5 năm đâu mà có khi chưa được 1 năm đã phải nghĩ nát óc ý. Nó còn tùy thuộc vào nhiếu thứ khác nữa, chứ nói kiểu như bác thì ...mới thật không khách quan như lời bác chê ở trong bài của bác ý

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Bác nói đúng, ý kiến ấy là của nhiều bác trên diễn đàn này đấy, về xe Nhật và xe Hàn, chứ không của riêng em .Và không cần thiết phải nói là: chán cái bác này ...vì em cũng chẳng thích gì bác nhưng em không nói .[8D] Chỉ nói về xe thôi .

Hạng B2
17/3/05
179
11
18

Trích đoạn: mienhinh

Bác nói vậy e ...không công bằng
Về hình thức, không nói mạnh, vì mỗi người 1 ý thích, nhưng Vios không xấu , Lanos, Nubira,Fiat ,Kia...nhiều xe xấu hơn . Bác thấy xấu ,em thấy đẹp và ngược lại , nên khó bình luận .
Về kinh tế, Lac không có gì để khoe, Vios là tiết kiệm nhất,xăng tốn rất cực ít,trong tp 6.5l, đường trường 5.5l máy móc tin cậy với logo Toyota ...thương hiệu không tự nhiên mà có, xe càng xịn, giá trị thương hiệu càng cao ...
Về tiện nghi trong xe, Lac có nhiều hơn, xe rộng hơn, nặng hơn, nên chạy đầm hơn ...
Thì em đã đi cả 2 xe em nhận xét thế thôi, và em thấy thế chứ em có bảo bác ý là mua Lac đi đâu hì :D
@Chanoto: bác cứ xem xét các ý kiến rồi phải tự quyết định thôi, và khi đã mua xe rồi thì xe nào cũng tuyệt cả, nên giữ gìn kể cả là Nhật, Hàn hay Đức, Mỹ :D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Ai cũng giữ gìn xe của mình, nếu họ bỏ tiền túi để mua, trừ khi đó là tiền *** hay mấy cậu công tử Bạc Liêu ...

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Nhiều bác tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa! Mới đi thì nên chọn Vios cho cái đầu nó thoải mái, mà nó thoải mái thì làm được nhiều thứ. Còn tiện nghi thì ngược lại. Còn nếu một trong hai cái có rồi thì không nên đổi tránh kiểu đứng núi này trông núi nọ.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

vi út ...

:):D;)