Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm
RE: Nên chọn VIOS hay LAC EX hả các Bác ơi?

Trích đoạn: lancergala
Xe Nhật hay xe gì nếu đi không giữ gìn thì em e rằng chả phải 5 năm đâu mà có khi chưa được 1 năm đã phải nghĩ nát óc ý. Nó còn tùy thuộc vào nhiếu thứ khác nữa, chứ nói kiểu như bác thì ...
em nghĩ của bền tại người là đúng , nhưng bác thử so sánh cũng một người đó sử dụng cả 2 loại xe thì xe nào hư trước. em dám chắc rằng chiếc LAC sẽ hư trước , vậy thì phải nói là đồ tốt thì sẽ bền hơn chứ ??? phải không bác ????

Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com

Vios : máy bền hơn, tiết kiệm xăng, dễ bán.
Lac : chạy đầm xe, cách âm hơn, mất giá.
Nhưng tôi chọn vios, vì chất lượng của To vẫn hơn : cả chất lượng xe và chất lượng dịch vụ.

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Trích đoạn: cuongvitinh

Xe Nhật hay xe gì nếu đi không giữ gìn thì em e rằng chả phải 5 năm đâu mà có khi chưa được 1 năm đã phải nghĩ nát óc ý. Nó còn tùy thuộc vào nhiếu thứ khác nữa, chứ nói kiểu như bác thì ...
em nghĩ của bền tại người là đúng , nhưng bác thử so sánh cũng một người đó sử dụng cả 2 loại xe thì xe nào hư trước. em dám chắc rằng chiếc LAC sẽ hư trước , vậy thì phải nói là đồ tốt thì sẽ bền hơn chứ ??? phải không bác ????
Em đồng ý với bác, chỉ có điều nếu nói chính xác là 3 năm hay 5 năm thì rất khó kết luận, ý em chỉ vậy thôi. Còn em chưa chạy Lac nên không biết có bền hơn hay nhanh hỏng hơn Vios, chỉ có điều em thì thích Lac hơn vì nó rộng rãi hơn Vios.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

nếu đạp lên trên 135 km/h, chọn lắc vì đầm hơn ... :([:eek:]

nếu chạy vòng vòng thành phố thì vi út .. vì tiết kiệm xăng và rất cơ động trong phố nhỏ, ngõ nhỏ ... :);):D

Hạng B1
25/8/05
51
0
0

15-17K theo em bác kiếm con Mit Lancer 1.6 MT đời 2002-2003 là vừa nhất ( ko phai Lancer Gala đâu ) chạy hay hơn Lac & Vios nhiều. Mỗi tội ít người bán thôi, phai kiên trì.

suti

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: cuongvitinh

Em không đồng ý khi các bác cứ băn khoăn về độ bền, nếu giữ gìn 5-7 năm với xe con không phải nghĩ gì nhiều đâu. Em thấy mấy con DW tốc hành chạy như phá mà máy móc còn chả hỏng nữa là :D
PS. Cho em hỏi ngoài lề chút có bác nào đi Nubira mà đã phải bổ máy chưa?? Em hỏi nghiêm túc đấy.

Tập Lái
10/5/06
6
0
1

Tôi cũng mới mua xe và là thành viên mới gia nhập OS club. Lúc đầu cũng rất băn khoăn, tìm hiểu nhiều về các loại xe. Sau quyết định mua Vios. Nay thấy rất hài lòng. Nếu bác ngoài 40-50 có lẽ vios sẽ làm bác yên tâm hơn. Xe lac ex rộng hơn nhưng xem chừng chóng xuống mã lắm. Chú em họ tôi có 1 chiếc , đi 2 năm thấy khác nhiều lắm so với lúc mới mua.
Đôi lời nhận xéy để bác tham khảo. Chúc bác may mắn!

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Véo cằm bác đến với OS
,mua Vios là rất hợp lý, vợ Nhật mà.:)

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

ý bác khoai là : ăn cơm Tàu, ở nhà Tây, lấy dzợ Nhật ... hả >? :D;)

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon

Tôi cũng đã rơi vào trường hợp của bác đó là nên chọn xe nào phù hợp với mình nhất. Mình phải định ra các tiêu chí để so sánh, tiêu chí nào phù hợp với mình hơn thì mình cho nhiều điểm hơn. Sau đó bác cộng lại và quyết.
Tôi lấy ví dụ nhé
1. Kiểu dáng
2. Kinh tế (Tiêu hao nhiên liệu, dịch vụ bảo hành, phụ tùng thay thế)
3. Độ bền (Chắc mình cũng chẳng đi đến mức nó hỏng đâu nên chỉ xem xét đến vấn đề có hay hỏng vặt ko hay thôi)
4. Tiện nghi