Hạng B1
25/5/05
73
1
8
Chào các Bác,
Sau một thời gian dành dụm, em cũng có một chút đủ để mua một em xe cũ. Em có khoảng 15K (cố lắm thì được thêm 2K nữa). Em đang phân vân giữa việc chọn VIOS 1.5G hay LAC EX. Nếu chọn VIOS thì chất lượng có vẻ tốt hơn (em đoán của TOY chắc tốt hơn DW) nhưng giá cao hơn. Nếu chọn LAC thì giá có vẻ hợp lý (đ/v hầu bao của em) nhưng chất lượng k biết thế nào (có bác nói ăn 13l/100km). Nhưng em cũng thấy có bác bảo VIOS vỏ mỏng, chất lượng cũng thường thôi. Quả thực em phân vân quá.
Mong các Bác chỉ giáo giúp em. Xin đa tạ.

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93
RE: Nên chọn VIOS hay LAC EX hả các Bác ơi?

Tầm 17, 18k cũng có thể chọn Lancer Gala đó bác, em nghĩ Gala ngon hơn cả (với tầm tiền của bác)

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Theo em bác nên chọn Lac Ex bởi vì Vios nó ngồi chật lắm. Nếu không thì em thấy bác có thể chọn em Corolla J 1.3, máy không quá yếu mà lại rộng rãi hơn Vios (em đang chạy con này và thấy cũng được), khi nào có điều kiện thì đổi con khác. Có một em đang rao ở Gara An Bình, đường Lê Văn Lương đây bác, bác thử tham khảo xem: [link]http://vnexpress.net/User/Rao-vat/Source/View.Asp?ID=500815211&c=5,6[/link]

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Tùy bác thích loại nào, chứ theo em tiền nào của nấy thôi, không có lý do gì mà Lac EX tốt hơn Vios mà giá lại rẻ hơn, đánh giá của 1 vài cá nhân đôi khi thiên về cảm tính ....bác có thể tham khảo thêm thông tin ở mạng và sách báo .:D

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53

Bác chon Vios đi. đi Vios kinh tế, bền, nhìn cũng rất phế đấy chú và bác muốn đổi xe khác cung không rớt giá nhiều.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

bác đừng quá để ý đến vỏ mỏng dày bác ạ ! các hãng đang cố làm giảm trọng lượng xe để giúp xe có khả năng tăng tốc tốt hơn ! :D . nếu so về độ bền em nghĩ Vios chắc bền hơn , nếu thích bác cứ mua đừng lăn tăn nhiều làm gì (đời ta muôn vàn đời nó mà ) . nếu không thích sau này đổi lại lỗ 2 - 3 k thôi không ghê gớm như chọn vợ Cả đâu , vì đã chọn vợ cả thì muốn li dị là cả một vấn đề phải không bác ???:D
chúc bác sớm cưới vợ 2 !

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

bác HAI PHUT nói đúng đó tìm một em mít gala AT là ổn nhất so với lac ex hoặc vios vừa nhàn lại đầy đủ option cách âm ngon.....v.v:D

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Vios cũng ok chứ, nhất là bây giờ ra model mới, giá xe cũ phải down xuống thôi!
Tầm tiền 15K còn xe gì bằng nó.

Hạng B2
17/3/05
179
11
18

Em đi cả 2 rồi, em chọn Lac Ex xe rộng rãi, đi sướng hơn 1.6 so với 1.5, còn bác nào nói vụ kinh tế thì chẳng xe nào ăn được Lac Ex cả, xăng tốn cực ít tp 9l, đường trường <7l, đồ daewoo rẻ thì khỏi phải bàn rồi. Mà hình thức thì Vios chắc chẳng xe nào xấu bằng (sorry các bác đi Vios nhưng em thấy thế) :D Lac chỉ kém Vios cái thương hiệu Daewoo và TO thôi :D. Theo em bác nào thích thương hiệu thì chon Vios, còn nếu bỏ qua yếu tố này thì Lac thích hợp hơn.