Hạng B1
2/10/15
97
30
28
40
Việc là như thế này ạ , cuối tháng này em lấy con camry 2.0E 2015 . Em tính làm một số thứ .
Thứ 1 là phủ gầm chống rỉ, thi nên làm trong hãng hay gara ngoài ạ , gía trong hãng là 5tr250 sử dụng dung dịch Forch. Bên ngoài thì có người anh quen làm gara xe gần nhà làm với giá 4tr sử dụng dung dịch Liqimoly chính hãng . đều em thắc mắt là làm bên ngoài có đảm bảo k ? em thấy rỡ bánh xe ra , rỡ ống bô , với các miếng che . Có bị sao k ạ , em sợ nó mất zin .....
Thứ 2 là dán phim cách nhiệt . Trong hãng dán phim FSK của nhật toàn bộ kính xe giá 7tr350 . Gara ngoài thì dán 3M , Sonax.. Chính hãng giá chỉ 5tr5 .
xin ý kiên ae , phải như thế nào ạ . Thanks ae . Em mua xe lần đâu :D mong ae chỉ giúp
em nghĩ bac lên za ngoài làm vửa rẻ mà lại chât lượng ạ, ben em thi không co lam phủ gầm nhưng co thi công dán phim ạ, anh có thể ghe em xem loại phim và chất lượng phim, ben em co máy do và máy test chât lượng phim cho bac xem, bảo hành 10nam, bong tróc dán mới lại ạ, anh tham khảo có thể alo em 0934.095.209

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Ra ngoài mà làm trong hãng toàn đồ rởm và cái giá cắt cổ :3dchientrung:
Chính xác..cái bệ bước bên ngoài tầm hơn 3t trong hãng báo e 7t..té luôn
Ba cái phủ gầm dán cách nhiệt cứ ra ngoài làm..e thấy ok hơn..còn trong hãng làm cũng ẩu lắm..bữa đi bảo dưỡng được quan sát hãng phủ gầm..thấy cũng chẳng có cái quái gì khó..xịt như xit muỗi.

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113

Nhìn thấy chủ thớt cứ liên tục "Upppp" trong thread này mà mình ngỡ là đang ở... Five Second :D

Ko cần thiết như thế đâu bác ơi, mọi người cũng đã chia sẻ khá nhiều kinh nghiệm rồi, bác cứ cân nhắc rồi quất thôi, cứ "up up" hoài con chừng bị... thông *ss à nghen
:3dcuoi:

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
bác đã có suy nghĩ và sự lựa chọn cho mình rồi úp làm gi.
Ở hãng hay ở ngoài mà cùng xài sản phẩm như nhau nhưng giá tiền có sự chênh lệch quá lớn thì nên chọn ngoài. chất lượng như nhau thôi. quan trọng cái tay nghề của thợ cái lương tâm nghề nghiệp cua người thợ đó dẫn đến chất lượng.
sẽ cho bác một câu trả lời xứng đáng thôi

Hạng B2
6/8/12
279
16
18
41
hãng chỉ làm màu là chính thôi, toàn gọi thợ bên ngoài vào mần. Bác ra ngoài làm, tham khảo những chỗ uy tín, nói trước với chủ Gara là mình kỹ tính, cần làm tốt.Mất lòng trước được lòng sau

Việc là như thế này ạ , cuối tháng này em lấy con camry 2.0E 2015 . Em tính làm một số thứ .
Thứ 1 là phủ gầm chống rỉ, thi nên làm trong hãng hay gara ngoài ạ , gía trong hãng là 5tr250 sử dụng dung dịch Forch. Bên ngoài thì có người anh quen làm gara xe gần nhà làm với giá 4tr sử dụng dung dịch Liqimoly chính hãng . đều em thắc mắt là làm bên ngoài có đảm bảo k ? em thấy rỡ bánh xe ra , rỡ ống bô , với các miếng che . Có bị sao k ạ , em sợ nó mất zin .....
Thứ 2 là dán phim cách nhiệt . Trong hãng dán phim FSK của nhật toàn bộ kính xe giá 7tr350 . Gara ngoài thì dán 3M , Sonax.. Chính hãng giá chỉ 5tr5 .
xin ý kiên ae , phải như thế nào ạ . Thanks ae . Em mua xe lần đâu :D mong ae chỉ giúp

Phủ gầm trong hãng ntn đây ạ, gửi bác mấy hình coi chơi.!

Những chi tiết như phuộc, cao su, nhựa, ống dẫn xăng cần được ché chắn lại để không cho hợp chất phủ gầm dính lên thì ở đây được xịt đầy lên luôn.

Nhựa và cao su không những không kiên kết với lớp phủ này, mà còn rất dễ bị gây lão hoá.

Hệ thống dây thắng tay của bánh sau cũng đc phủ kín

Ống dẫn xăng

Ống dẫn xăng, lọc xăng

Còn đây là phủ gần bên ngoài ạ.

Phủ gầm camry 2016

Z1 Auto Center thi công phủ gầm cho Toyota Camry 2016 của bác Hải, cám ơn bác đã ủng hộ dịch vụ của bên em.

Đưa xe lên cầu 1 trụ tiến hành rửa kỹ lại gầm, xe này mới đc bác Hải lấy về 1 tuần nhưng hôm qua mới đia trời mưa nên phải rửa lại

Đưa xe lên cầu 2 trụ tiến hành tháo các chi tiết dưới gầm xe

Tiến hành bọc báo lại các chi tiết không phủ đến

Trùm lại toàn bộ thân xe

Tiến hành xịt phủ gầm cho xe

Pô đc mạ kẽm lại

Lắp lại các thiết bị cho gầm xe

Mạ kẽm cho tembua

Hộc bánh xe sau khi phủ

Lắp lại vè nhựa và chắn bùn cho xe, bánh xe. Rửa xe hoàn thiện.​

Đưa xe lên cầu 2 trụ tiến hành tháo các chi tiết dưới gầm xe

Bọc báo lại các chi tiết không phủ đến

Hãng đã dán 1 lớp tiêu âm trên miếng vè chắn bùn của hộc bánh

Bọc lại toàn bộ thân xe

Gầm xe trước khi làm phủ gầm

Tiến hành xịt phủ gầm cho xe

Vệ sinh lại pô để mạ kẽm pô

Pô đã đc mạ kẽm lại

Tiến hành lắp lại các chi tiết cho gầm xe

Các chi tiết được che chắn kỹ lại nên sau khi phủ gầm, mọi thứ vẫn zin như mới

Hạ cầu và tiến hành lắp lại hộc bánh xe

Hộc bánh sau khi phủ gầm

Rửa lại xe và hoàn thiện

• Like
Reactions: rogervu and taingoc
Tập Lái
25/8/16
7
2
3
37
LÀM Ở HÃNG HAY BẤT CỨ Ở ĐÂU , BÁC TÌM HIỂU KỸ CHÚT THÌ SẼ KHÔNG BỊ LẦM ,ví dụ : bác muốn dán phim 3M chính hãng . bác hõi mã phim gì? kính lái phim 3M : CR70 là tốt nhất ,kính hông (kính sườn) HP.CS,BC không phim nào có thể sánh được, bác cân đối giá cả nữa là ok .
CÒN XỊT GẦM thì hiệu FORCH cũng rất tốt . chào bác , chúc bác làm xe ưng ý.