Tập Lái
18/10/23
25
11
3
21
Chào các bác! Hiện em mới ra sổ lô đất bên hẻm Âu Cơ, Phú Trung, Tân Phú mà không biết nên để vậy bán hay xây lên bán sẽ tốt hơn. Đất em ngang rộng trên 4m, sâu hơn 10m, hẻm trước nhà ba gác né nhau và giá đang khá tốt so với khu vực. Nhờ các bác tư vấn giúp em với vị trí và hình thể này thì nên làm gì ạ, cảm ơn các bác.

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
VỚi kinh tế hiện giờ để không hay hơn bác. Bác nhẹ tiền và khách cũng nhẹ tiền .
Nếu 2 bên có nhà sẵn thì khỏe, không bác đóng hàng rào cho nó an toàn. Lỡ bị lấn thì -> phiền phức nữa .
Gần nhà em có chủ đập cũ xây mới giờ bán khó, phải deal giá nhiều vẫn chưa bán đc .

Tập Lái
18/10/23
25
11
3
21
VỚi kinh tế hiện giờ để không hay hơn bác. Bác nhẹ tiền và khách cũng nhẹ tiền .
Nếu 2 bên có nhà sẵn thì khỏe, không bác đóng hàng rào cho nó an toàn. Lỡ bị lấn thì -> phiền phức nữa .
Gần nhà em có chủ đập cũ xây mới giờ bán khó, phải deal giá nhiều vẫn chưa bán đc .
Cảm ơn bác nhiều, em cũng sợ xây lên xong càng khó bán hơn mà lại còn kén người mua, để không vậy người ta mua về muốn xây sao cũng được

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Xưa họ cũng hay phá nhà cũ rồi xây thêm nhà mới 2,5 tấm. Tính ra ~ 6 tháng xây thì bán lời hơn 400-500tr :) mà lúc đó kinh tế còn tốt ~ 2017-2019 cơ.
Đến 2020 thì em thấy nhiều nhà ngừng, chỉ mấy người đang "dính lãi" NH, vay nóng mới phải bán rẻ thôi. Thụt cả 30% zz

Hạng C
3/12/18
878
2.688
93
Quận 7
Nên để đất trống hay xây lên?

Thời buổi này khó 1 - bán đất; 2- xây lên cũng khó có bán
Tốt nhất nếu đất trống bác làm cái nhà cont gì nhẹ hay cái nhà như hình này...tầm dưới 150-200 tr là cùng và cho thuê được 5-6 tr/tháng là ổn
Sau đó đợi đất ấm bác bán:
- cả nhà + đất + HĐ thuê nhà >>>vi có dòng tiền khách sẽ thích
- Bán đất >>>bác thanh lý cho AE trên này cái nhà lắp ghép..thu hồi ít nhất cũng 60-70% giá trị đầu tư ngôi nhà

Tập Lái
18/10/23
25
11
3
21
Xưa họ cũng hay phá nhà cũ rồi xây thêm nhà mới 2,5 tấm. Tính ra ~ 6 tháng xây thì bán lời hơn 400-500tr :) mà lúc đó kinh tế còn tốt ~ 2017-2019 cơ.
Đến 2020 thì em thấy nhiều nhà ngừng, chỉ mấy người đang "dính lãi" NH, vay nóng mới phải bán rẻ thôi. Thụt cả 30% zz
Giờ kinh tế khó khăn em thấy nhiều nhà họ hạ giá xuống thấp thiệt thấp mới có người hỏi mua, đất em đang chào giá tốt mà cũng còn hơi lo đây bác ạ

Hạng C
3/12/18
878
2.688
93
Quận 7
Giờ kinh tế khó khăn em thấy nhiều nhà họ hạ giá xuống thấp thiệt thấp mới có người hỏi mua, đất em đang chào giá tốt mà cũng còn hơi lo đây bác ạ

View attachment 3053714
Tốt nhất nếu đất trống bác làm cái nhà cont gì nhẹ hay cái nhà như hình này...tầm dưới 150-200 tr là cùng và cho thuê được 5-6 tr/tháng là ổn
- Bán đất >>>bác thanh lý cho AE trên này cái nhà lắp ghép..thu hồi ít nhất cũng 60-70% giá trị đầu tư ngôi nhà
Bác có vay banks k? nếu k vay làm cái nhà như mình tư vấn ấy...có vẻ ổn hơn
Có dòng tiền khách sẽ thích
PS: gọi là "bỏ con săn sắt" bắt con cá rô ấy....chiến thuật hợp lý trong thời kỳ hỗn loạn

Tập Lái
18/10/23
25
11
3
21
View attachment 3053714
Cảm ơn bác, đây là một ý khá hay trong thời điểm hiện tại, em cũng có suy nghĩ tới và dự định thực hiện, chắc rao bán thêm một thời gian xem sao rồi triển khai xây cho thuê luôn, mà nếu cho thuê dòng tiền ổn định thì tăng giá bán có hợp lý không bác nhỉ?

Tập Lái
18/10/23
25
11
3
21
Bác có vay banks k? nếu k vay làm cái nhà như mình tư vấn ấy...có vẻ ổn hơn
Có dòng tiền khách sẽ thích
PS: gọi là "bỏ con săn sắt" bắt con cá rô ấy....chiến thuật hợp lý trong thời kỳ hỗn loạn
Không bác, đất này em mua lâu rồi, chẳng vay nợ gì cả, giờ kinh tế khó khăn quá nên mới có ý định bán. Em sẽ lưu ý chiến thuật này haha, cảm ơn tư vấn của bác.

Hạng C
3/12/18
878
2.688
93
Quận 7
Cảm ơn bác, đây là một ý khá hay trong thời điểm hiện tại, em cũng có suy nghĩ tới và dự định thực hiện, chắc rao bán thêm một thời gian xem sao rồi triển khai xây cho thuê luôn, mà nếu cho thuê dòng tiền ổn định thì tăng giá bán có hợp lý không bác nhỉ?
Lúc đó có dòng tiền thì bác phải đánh vào đối tượng có tiền và mua để làm của cải ( tức dạng các cụ hay hay mấy tay CNL muốn về hưu sớm) thích có tiền hưu trí hàng tháng, họ sẽ bỏ chung cư và mua đất của bác vừa có dòng tiền vừa có đất tăng giá tương lai >>>>tâm lý đầu cơ và lương hưu:D:D:D:D:D:D
Bác sẽ cạnh tranh tốt mới mấy tay phòng trọ cao cấp hay chung cư, cái giá trị cốt lõi ở đây chính là công nghệ xây nhà tiền chế giờ rẻ, nhiều vật liệu cao cấp....và giá trị sử dụng cao, đếch phải xin phép này nọ rách việc, cho hộ gia đình thuê cũng nhàn thu tiền hàng tháng và đếch sợ em thuê nhà nào lừa vào phòng ụp cái trừ tiền nhà......
Chúc bác thành công

• Like
Reactions: NeoTruong