Hạng B2
6/3/15
230
116
43
33
bác nói chiếc nào không có cảm biến và cảnh báo va chạm, nếu bác nói New Sorento thì xem lại nhé. Xe mình mua từ giữa 2014 đã có. Còn cốp sau chỉnh điện thì ngay cả santafe cũng mới có đây thôi. :)
Hum đi vms e ko thấy nha bác, chiếc sò 2016 đoá, có hỏi nv bán hàng cũng nói ko.

• Like
Reactions: n3h1p5
Hạng C
15/11/11
809
925
93
Hum đi vms e ko thấy nha bác, chiếc sò 2016 đoá, có hỏi nv bán hàng cũng nói ko.
chiếc đó không phải 2016 mà là mẫu 2014 của KIA VN được sx năm 2015 và lắp thêm 1 số ốp nhựa bên ngày, và hàng đó chỉ để trưng bày chứ không bán.

Nếu bác có xe đi che nắng che mưa cho cả nhà rồi thì cứ chờ bác ah, vì xe cuối dòng đời thì lúc nào cũng chỉ là facelift, qua phiên bản mới thì có thêm nhiều tính năng và cái chất của xe cũng khác, như em mới quất con city mới nè, ai mới mua bản mới trước đó vài tháng không có mấy chức năng ổn định điện tử hay chỉnh âm thanh vô lăng tức muốn ói máu, có những cái chỉ có trang bị từ hãng nên mình không độ được. Nên nếu bác đã có xe rồi thì cứ chờ xem sao sẵn tiện cày thêm kiếm lúa vì ở VN chưa có xe bản mới nào rẻ hơn bản cũ, chỉ lên như diều gặp gió thôi, đôi lời cùng bác. Chúc bác có con xe ưng ý và không phải ngậm cục tức hehe
Đồng tình với bạn về giá xe mỗi ngày mỗi tăng. Theo dự đoán thì tỷ giá đô cũng sẽ tăng lên vào đầu năm sau nên không có chuyện giá ô tô tại Việt Nam rẻ đâu

• Like
Mình thấy kích thước Sò 2016 tăng đáng kể so với người tiền nhiệm của nó và lớn hơn so với các đối thủ phân khúc SUV hạng C. Sorento 2016 có chiều dài cơ sở 2.780 mm, chiều dài tổng thể 4.780 mm và rộng 1.890 mm, dài hơn trước 95 mm. Ghế xe được thay đổi thiết kế vì vậy tạo ra nhiều khoảng không hơn bên trong xe. Khoang hành lý rộng từ 90-605 lít. Sorento 2016 sẽ có bản 5 và 7 chỗ ngồi. Ở bản 7 chỗ, hàng ghế thứ 2 có thể được gấp từ xa thông qua lẫy gạt ở cuối xe.
Hiện tại Bác cũng đang có đi nên không cần gắp gáp gì. Nếu chọn mua trong thời điểm cuối năm và là đời cuối thế hệ thứ 2 của Sò là một quyết định không sáng. Như Bác nói nếu để khoảng tiền 700 kinh doanh qua năm sau có thể kiếm thêm 100 nữa, khoản tiền thiếu hục bác có thể nhờ sự trợ giúp của mấy anh "Bank" để thực hiện ước mơ.
Bác hãy tự hỏi: "Bác muốn mình trở thành là người đầu tiên, hãy là kẻ cuối cùng".
CHÚC BÁC CÓ QUYẾT ĐỊNH SÁNG SUỐT!:3dthaytien:

• Like
Hạng B2
4/6/12
228
216
43

Chào các anh chị, hiện tại mình có ngân sách khoảng 700 triệu, định vay ngân hàng bank thêm để mua Sorento phiên bản 2015, nhưng do không gấp lắm nên định qua tháng 1-2016 mới lấy xe, có tìm hiểu sơ qua thì giờ xe mới tầm 1.050 tỷ. Lên OS mình tham khảo thì thấy phiên bản 2016 này, mình biết là nếu ra mẫu mới chắc giá cũng phải lên 1.2 tỷ hay 1.3 tỷ gì đó, nhưng cái cảm giác vừa mua xong nó ra phiên bản khác hoàn toàn thấy cũng ức ức, dù gì tiền cũng mồ hôi sương gió đời cô lựu chứ có phải in ra được đâu.[pagebreak][/pagebreak]

Nên nay mình post bài thứ 1 nhờ các anh chị đi trước có kinh nghiệm tư vấn giúp, thứ 2 là nếu các bạn sale nào có thông tin về Sorento 2016 thì vui lòng cho mình ít thông tin, mình hứa bạn nào cho mình thông tin trước nếu Sorento mới ra giá không quá chát mình hứa sẽ ủng hộ bạn nào đã cung cấp thông tin cho mình sớm nhất, hoặc thậm chí mình sẵn sàng đặt cọc

- Hiện tại thì đã nhắm em Sorento DATH rồi đó, nhưng còn lăn tăn lưỡng lự vụ cuối dòng đời thôi. Mong anh em giúp đỡ chân thành. Các bạn đừng nói làm liền cho nóng nhé, vì hiện tại mình cũng đang có xe đi, và cũng không cần gấp lắm. Nếu tầm tháng 6 - 2016 mà về em Sorento form mới thì chắc cũng ráng đợi được :)

- Cám ơn anh em đã xem qua bài viết, do ít kinh nghiệm nên nếu trình bày không rõ ràng mong anh em bỏ qua cho.
Chờ đến bao giờ hả bác, bác đã biết giá nó lúc đó bao nhiêu ko? chắc lại thêm khoảng 2trăm so với giá New So bây giờ lắm, có khi lúc đó lại thất vọng.

e cũng đang chờ So 2016 mà chán a Hải ghê, nhập một chiếc về cho bà con ngắm trước mà cũng tiếc tiền... tầm nhìn xa trên 1km...
Không phải ảnh Hải tiếc tiền đâu mà là rất nhiều tiền nữa kìa. Mình nghĩ đây là vấn đề về chiến lược giá cả và không lộ thông tin trước để tránh các đối thủ cạnh tranh có "kế sách" tốt hơn để lấy thị trường. Thằng nào bán nhiều, xe chạy ngoài đầy đường có thể thằng đó thắng.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES