Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Chào các bác, vợ chồng em mới chuyển qua nhà mới, tính đầu tư mua cái máy lọc nước để uống và sử dụng nấu nướng luôn cho an toàn vì thỉnh thoảng mở nước em thấy có cặn cặn. Sớt google thì thấy có 2 dòng RO và Nano, mn khuyến cáo tại VN thì nên xài RO là hợp lí. Máy lọc nước RO của hãng nào là tốt nhất hiện nay vậy các bác? Đọc review trên mấy nơi xong bị loạn cào cào, ko phân biệt được đâu thật đâu giả. Nhờ các bác trên Ô tô Sài Gòn tư vấn giúp em tí.

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Em xin ra ý kiến cá nhân như sau (cũng làm về nước ạ) :
- Công nghệ lọc RO là an toàn rồi tuy nhiên em khuyên các bác là khi nào dùng thì lọc dùng luôn, chứ lưu lại trong chai chưa chắc đã an toàn. Thứ 2 là nơi lắp vòi nước thành phẩm cũng phải chọn nơi thoáng mát sạch sẽ, chứ nước sạch và vòi bẩn thì không ăn thua ạ.
- Nước có khoáng cũng là tốt nhưng theo cá nhân em thì việc bổ sung qua nước cũng không quyết định nhiều, mà nước có khoáng thì dùng để uống tốt chứ nấu hay pha trà thì cũng chưa chắc đã tốt.
- Đã chót đầu tư lọc đắt tiền rồi thì các bác nhớ thay lọc theo đúng chuẩn nha. Karofi là 1 tên tuổi đáng sử dụng. Bên này đang chơi lớn, khách hàng mua bất kỳ máy lọc nước nào của Karofi cũng sẽ được đổi trả miễn phí trong vòng 60 ngày. Kể cả khi khách hàng ko thích nữa vẫn có thể trả hàng và được hoàn tiền 100% đấy. Hãng này cũng ít bị nhái nhất.

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Em xin ra ý kiến cá nhân như sau (cũng làm về nước ạ) :
- Công nghệ lọc RO là an toàn rồi tuy nhiên em khuyên các bác là khi nào dùng thì lọc dùng luôn, chứ lưu lại trong chai chưa chắc đã an toàn. Thứ 2 là nơi lắp vòi nước thành phẩm cũng phải chọn nơi thoáng mát sạch sẽ, chứ nước sạch và vòi bẩn thì không ăn thua ạ.
- Nước có khoáng cũng là tốt nhưng theo cá nhân em thì việc bổ sung qua nước cũng không quyết định nhiều, mà nước có khoáng thì dùng để uống tốt chứ nấu hay pha trà thì cũng chưa chắc đã tốt.
- Đã chót đầu tư lọc đắt tiền rồi thì các bác nhớ thay lọc theo đúng chuẩn nha. Karofi là 1 tên tuổi đáng sử dụng. Bên này đang chơi lớn, khách hàng mua bất kỳ máy lọc nước nào của Karofi cũng sẽ được đổi trả miễn phí trong vòng 60 ngày. Kể cả khi khách hàng ko thích nữa vẫn có thể trả hàng và được hoàn tiền 100% đấy. Hãng này cũng ít bị nhái nhất.
Như bọn Cá rô phi nó có hệ thống QR code, SMS, website giúp người tiêu dùng có thể chủ động và tự tin kiểm soát chất lượng sản phẩm mà mình đang sử dụng. Check phát ra luôn. Vì nó tốt nên mới dám đưa ra chương trình đổi trả miễn phí trong vòng 60 ngày. Kiểu vỗ ngực ta đây tốt, ta thách chúng mài tìm ra lỗi của ta mà mang đi đổi đấy í :)) Tự tin vl ra.

4/4/19
26
1
8
40
Nước sạch là vấn đề mà ai cũng quan tâm. Máy lọc nước RO thì dùng điện, có máy bơm, có bình áp và hệ thống lọc theo công suất là 10l/h, cứ 40 lít thì bạn sẽ lấy được 10 lít nước dùng, còn mất 30 lít nước thải. Bạn có thể tham khảo một số dòng RO như: AO Smith, Karofi, Kangaroo, Europura... Máy lọc nước Nano thì không dùng điện, hệ thống lọc cũng hoàn toàn khác với hệ RO, không cần bình chứa, máy bơm, hệ máy này phụ thuộc vào áp lực nước, áp lực nước trên 2 mét mới sử dụng được, áp lực nước càng lớn lọc càng nhanh. Dung tích lớn nhất được khoảng 60l/h. Bạn có thể tham khảo: máy lọc nước Nano Geyser nhập từ Nga. Tuy nhiên ở Việt Nam nguồn nước đầu vào chưa thực sự sạch để có thể đáp ứng được về hiệu quả của máy lọc nước Nano cả về chi phí lẫn nguồn nước.

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Thời gian trước thì có lẽ sản phẩm của Kangaroo thông dụng hơn nhưng những năm gần đây thì Karofi là sản phẩm được nhiều người tin tưởng hơn, nhà em cũng dùng sản phẩm này được hơn 2 năm rồi, tiết kiệm được khá nhiều chi phí so với lúc dùng nước đóng chai hay là tự đun nước.

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Em ko rành về cái này lắm nhưng có anh bạn chuyên làm mảng này thì anh ấy bảo hãng Karofi dùng tốt ạ. Nhà em đang dùng máy lọc Karofi iRO 2.0. Máy có tự động cảnh báo rò rỉ nước. Nhà bạn em dùng máy lọc nước Hàn Quốc, ko có cái tự động báo rò rỉ này, lúc bị rò ko để ý, thế là nước chảy ra, hỏng hết cả sàn gỗ nhà luôn

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Chào các bác, vợ chồng em mới chuyển qua nhà mới, tính đầu tư mua cái máy lọc nước để uống và sử dụng nấu nướng luôn cho an toàn vì thỉnh thoảng mở nước em thấy có cặn cặn. Sớt google thì thấy có 2 dòng RO và Nano, mn khuyến cáo tại VN thì nên xài RO là hợp lí. Máy lọc nước RO của hãng nào là tốt nhất hiện nay vậy các bác? Đọc review trên mấy nơi xong bị loạn cào cào, ko phân biệt được đâu thật đâu giả. Nhờ các bác trên Ô tô Sài Gòn tư vấn giúp em tí.
Thực ra máy nào cũng vậy, miễn hàng chuẩn là cho chất lượng tốt như nhau thôi ạ. Chỉ sợ hàng kém chất lượng, hàng nhái thôi. Hiện có 2 công nghệ chính là nano và ro. Nano có tất cả các ưu điểm như nhỏ gọn, k nc thải, k điện nhưng hạn chế là chất lượng nc k tốt bằng ro, nhiều khu vực k phù hợp để lắp đặt, vì vậy để yên tâm chất lượng bác nên chọn công nghệ lọc ro, thương hiệu nào cũng đc, tuỳ đk kinh tế và nhu cầu của gia đình.
Để an tâm hơn bác có thể dùng máy Karofi cho có thương hiêụ ạ, giá tầm loanh quanh 4tr và đc km 2 năm thay loi miễn phí (gồm 13 lõi) là hợp lý ngon bổ rẻ nhất. Ngoài ra cũng có nhiều máy giá cao hơn và rẻ hơn vài trăm đến vài triệu nhưng em thấy ko cần thiết.