Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Bác vô web của nó mà xem chương trình nè, https://karofi.com/, em thấy quảng cáo to lù lù chình ình ở giữa website luôn đấy. Dám quảng cáo láo thì bóc phốt, lo gì. Bác cứ mạnh dạn xúc 1 con về dùng thử đi, ko ưng thì trả lại. Đây là cơ hội tốt để dùng thử MLN đấy ạ.
Karofi này có 1 ưu thế là nhiều dòng sản phẩm, mỗi năm ra 4-5 mẫu, các dòng sản phẩm thông minh, nâng tầm trải nghiệm khách hàng bằng mẫu mã đa dạng, nhiều phân khúc sp… Tùy nhu cầu và budget mỗi gia đình mà chọn thôi. Hệ thống cửa hàng của nó cũng nhiều, lắp đặt, bảo hành nhanh gọn.., chăm sóc khách hàng sau bán hàng tốt. Nói chung, người Việt nên ủng hộ hàng Việt.

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Tiện cho em hỏi là định kì bao lâu mình cần vệ sinh lõi lọc hay thay mới nhỉ?
Vì em thấy có nhiều nhà, 6 tháng họ thay lõi một lần hay sao ý?

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Cứ 6 tháng bác thay 1 bộ thô cho em, nếu nước tốt mà dùng ít thì khoảng 9 tháng, nếu nước xấu thì 3 tháng thay lõi 1 nhưng thường thì cứ 6 tháng thay là ổn nhé.

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Cần hỗ trợ gì thì inbox cho em, khi nào lấy nước xét nghiệm em hướng dẫn mấy cái lưu ý để kết quả đảm bảo chính xác nhất nhé.

4/4/19
26
1
8
40
Các loại máy cũ thì lúc cần thay nó ko báo đâu. Của Karofi loại iRO2.0 nó có báo lúc nào cần thay, lúc nào nước yếu các thứ thấy tiện hơn nhiều bạn ạ. Nhưng mà cũng không thích lọc RO lắm vì nó lọc sạch quá. Thấy bảo là mất cả khoáng. Nên là phải uống thêm viên khoáng vào nữa cho đủ chất. Lúc nào đi kiểm tra sức khoẻ định kỳ bảo người ta xét nghiệm máu luôn cho là biết. Nên mình cũng hoang mang style

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Cái đấy cũng tuỳ vào nguồn nước nhà bác đấy. Nước giếng thì 2-3 tháng là phải thay rồi. Nước máy mà sạch thì 6 tháng. Nói chung là chỉ cần thay 3 lõi đầu nhé. 3 lõi đó dùng được 3-6 tháng là bác nên gọi nhân viên tới kiểm tra. Các lõi sau thì thường là 12 tháng cơ.
Thời hạn chung cho máy lọc RO là thế. Hoặc không bác mua con iRO 2.0 ý. Nó có chế độ tự động báo nếu lõi lọc đến lúc thay. Cả báo rò nước ra sàn các thứ đều báo hết. Dùng cho thoải mái

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Nguồn nước đầu vào càng bẩn thì càng cần phải thay lõi sớm, Các cấp lõi lọc được thay thế định kỳ, đúng lịch trình thì những cấp lọc sau nó càng có tuổi thọ cao hơn. Lượng nước sử dụng nhiều thì lõi càng cần phải thay thế sớm.

Tập Lái
24/3/19
27
2
9
34
Theo hiểu biết hạn hẹp của em (nếu sai điểm nào thì nhờ các bác sửa hộ) thì lọc RO sẽ cho ra nước uống tinh khiết và vô khuẩn tuyệt đối, nhưng nếu uống hàng ngày thì về lâu về dài cơ thể sẽ bị thiếu 1 số khoáng chất và 1 số loại vi khuẩn có lợi, muốn cân bằng thì phải bổ sung khoáng chất. Lọc Nano thì nước vẫn giữ được khoáng chất nhưng thường không diệt khuẩn được 100%.

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Bác vô web của nó mà xem chương trình nè, https://karofi.com/, em thấy quảng cáo to lù lù chình ình ở giữa website luôn đấy. Dám quảng cáo láo thì bóc phốt, lo gì. Bác cứ mạnh dạn xúc 1 con về dùng thử đi, ko ưng thì trả lại. Đây là cơ hội tốt để dùng thử MLN đấy ạ.
Không vô khuẩn tuyệt đối đâu bác, màng RO tuy lọc được kích cỡ 0.001 microns nhưng sau quá trình lọc sẽ có cặn bám trong màng có 2 loại cặn: cặn vô cơ và cặn hữu cơ, chưa kể đến là trên đường ống có những gờ ở vị trí tê cút là nơi vi khuẩn trú ẩn và sinh sôi

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Theo hiểu biết hạn hẹp của em (nếu sai điểm nào thì nhờ các bác sửa hộ) thì lọc RO sẽ cho ra nước uống tinh khiết và vô khuẩn tuyệt đối, nhưng nếu uống hàng ngày thì về lâu về dài cơ thể sẽ bị thiếu 1 số khoáng chất và 1 số loại vi khuẩn có lợi, muốn cân bằng thì phải bổ sung khoáng chất. Lọc Nano thì nước vẫn giữ được khoáng chất nhưng thường không diệt khuẩn được 100%.
Là thế này bác ơi:

1. Nano diệt được các loại vi khuẩn (kiểu như Coliform gây tiêu chảy)... nhưng không lọc được hợp chất vô cơ hòa tan như sắt, asen (có hại) hoặc khoáng chất kali, Ca...(tốt)

2. R/O lọc được tất vi khuẩn hữu cơ, và khoảng 95-98% vô cơ hòa tan, coi như là tinh khiết.

3. Lượng khoáng chất trong nước bổ sung trong cơ thể là có, nhưng không nhiều như trong thức ăn hàng ngày, ví dụ bác ăn 1 quả chuối thì lượng Kali trong đó sẽ tương đương bằng bác uống khoảng nước uống thường với dung tích là 1 bể bơi tiêu chuẩn thi đấu với 10 làn bơi, tuy nhiên không phải ngày nào bác cũng ăn chuối nhưng ngày nào cũng phải uống nước.

Với tình hình ô nhiễm và chất lượng nguồn nước tại Việt Nam, em lựa chọn dùng công nghệ R/O.