Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Mình thì tắt cái voice cảnh báo biển báo. Giọng nữ nó léo nhéo làm mất tập trung và gây căng thẳng: ko biết khi nào nó báo tiếp
Vietmap M1 dùng giọng Nam của diễn viên Thái Hòa trầm ấm theo ý anh thích rồi đấy.

• Haha
Reactions: thienkhoi81
Hạng D
18/3/08
1.563
1.540
113
Vietmap M1 dùng giọng Nam của diễn viên Thái Hòa trầm ấm theo ý anh thích rồi đấy.
Mình ko thích giọng Nam thái hoà bạn ơi.
giọng Nam hay giọng Bắc gì cũng được, đừng có léo nhéo lãi nhãi là đc.
mà đường SG thì biển báo liên tục, nghe nó léo nhéo nhức óc. Thôi tắt luôn cho lành

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Mình ko thích giọng Nam thái hoà bạn ơi.
giọng Nam hay giọng Bắc gì cũng được, đừng có léo nhéo lãi nhãi là đc.
mà đường SG thì biển báo liên tục, nghe nó léo nhéo nhức óc. Thôi tắt luôn cho lành
Anh không thích thì mute. Các bác lái mới cần thì nghe. Đơn giản.

Tập Lái
5/12/22
7
9
3
38
Không thể thiếu phim cách nhiệt nhé bác, burget hạn chế thì nên ưu tiên kính lái và 2 bên hông trước, mấy cánh kia thì tùy khả năng, chắc xài của hãng từ từ đổi theo kính lái sau kakaa.
E hồi trước ham rẻ, có con xe khác gì chưa dán, ngồi lái mà nóng rát tay, giờ e dán cool uv400, rẻ mà thấy hiệu quả, lúc trước thấy rì viu quá nên em cũng liều theo vì giá mấy chỗ khác chát quá, ai dè đi một thời gian thấy cũng ổn quá mà so giá thì thấp hơn mấy hãng lớn. Nói chứ muốn chất lượng thì bác cũng phải chiu bỏ ra, thay vì dán 3M chắc tầm chục củ, em đi dán bên cool uv400 có 3 gói chọn, e lấy cái gói cao cấp mà nhớ ko nhầm là tầm 7tr là full xe, bác cân nhắc thử nhé

• Like
Reactions: vudao
12/10/07
769
234
43
Sài Gòn
1. Cam hành trình VietMap M1 ( có cảnh báo tốc độ biển báo ) , Cảnh báo áp suất lốp van trong sẽ ok hơn bác nhé.
2. Phim cách nhiệt thì ưu tiên dán nhé: V-Kool hoặc 3M Crystalline là chuẩn ( bác có search đại lý chính hãng ủy quyền để yên tâm ) . Không thì dán Cool NLite cũng ok lắm.
3. " Trợ lý" cảnh báo giao thông thì bác có thể sắm em Mobileye ( cũng ko rẻ ) .
Nhiêu đó là cũng hơi bộn tiền rồi ạ. Chúc bác vui vẻ như ý với chiếc xe mới tậu của mình.

• Like
Hạng D
6/12/14
1.337
1.297
113
Chào các bác, em mới lấy Forester bản IL. Nhờ mọi người tư vấn giúp nên trang bị thêm phụ kiện gì cần thiết ạ.

View attachment 2838886*Ảnh minh họa

Theo e tìm hiểu thì:
1. Cam hành trình, cam cập lề, cảm biến áp suất lốp. 3 món này là e thấy cần thiết với nhu cầu của mình. E dg phân vân ko biết nên mua bộ cam hành trình có tích hợp cảm biến áp suất lốp của xiaomi luôn hay nên lắp riêng cảm biến asl van trong ạ?
2. Film cách nhiệt thì có cần thiết ko các bác, nếu thực sự cần thì mình nên dán loại/gói nào hợp lý ạ. Và có bị ảnh hưởng khả năng quan sát khi đi tối ko ạ.
3. E lái mới nên chắc sẽ cần “trợ lý” cảnh báo giao thông. Phần này thì mình nên mua cam hành trình vietmap hay android box có pm vietmap s1,2 sẽ tốt hơn vậy các bác.
4. Các món khác theo các bác thực sự cần thiết là gì ạ?
Budget của e ko nhiều nên phải cân nhắc từng món, bác nào có kinh nghiệm chia sẽ cho e với ạ. E cảm ơn các bác nhiều. Chúc mọi người nhiều sức khỏe
Theo ý tôi cần trang bị thêm:
1. Cam360 tích hợp sẵn cam hành trình, cặp lề. Rất cần TPMS gắn trong, hiển thị trên mặt ODO, cái này nên tách biệt.
2. Cần phim cách nhiệt, nên mua hàng chính hãng, loại cao cấp nhất.
3. Bạn nên mua Android box có S1 và G map là được rồi.
4. Bộ hộp nâng và mở bánh bằng điện tích hợp bơm. Nếu xe bạn không có bánh sơ cua thì nên mua thêm hộp vá xe (rẻ rề).
5. Pin có kích nổ máy xe.

• Like
Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
xe mới mình chỉ cần vietmap là được :D lo nói chuyện cũng hay quên để ý có báo cũng đỡ.

• Like