Tập Lái
7/12/22
3
11
3
44
- Vietmap
- Phim cách nhiệt 3M Crystalline (Forester kiểm tra kĩ trước khi dán, tránh ảnh hưởng Eyesight)
- Bơm lốp / Cảm biến áp suất lốp

• Like
Reactions: vudao
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Theo e tìm hiểu thì:
1. Cam hành trình, cam cập lề, cảm biến áp suất lốp. 3 món này là e thấy cần thiết với nhu cầu của mình. E dg phân vân ko biết nên mua bộ cam hành trình có tích hợp cảm biến áp suất lốp của xiaomi luôn hay nên lắp riêng cảm biến asl van trong ạ?
2. Film cách nhiệt thì có cần thiết ko các bác, nếu thực sự cần thì mình nên dán loại/gói nào hợp lý ạ. Và có bị ảnh hưởng khả năng quan sát khi đi tối ko ạ.
3. E lái mới nên chắc sẽ cần “trợ lý” cảnh báo giao thông. Phần này thì mình nên mua cam hành trình vietmap hay android box có pm vietmap s1,2 sẽ tốt hơn vậy các bác.
1. Cam hành trình có wifi nào cũng được
2. Film cách nhiệt cần để giảm nóng
2. Box Vietmap BM9 (7.2tr) cắm vào màn hình Panasonic P2 của xe, tự động mở vietmap S2, không dẫn đường vẫn có cảnh báo tốc độ. Có thể dùng google maps nếu thích.

• Like
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Cam hành trình loại tốt nhất có thể, rồi tới phim cách nhiệt cũng loại tốt nhất có thể là đủ rồi, thích thì gắn cảm biến áp suất lốp vì nó cũng là một tiêu chí an toàn, sau đó tập cho quen với cái xe rồi hãy gắn thêm gì gắn. Cam hành trình thì chọn loại 2 camera trước sau sẽ rất có ít với tài mới xe mới.

• Like
Tập Lái
21/9/17
6
5
4
E cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình ạ, e đã dán film, cam hành trình vs tpms. Sẽ lắp thêm mấy món khác sau. E xin phép đóng topic tại đây, chúc các bác nhiều sức khỏe. :)

Tập Lái
28/2/19
26
54
15
33
xe này kính nhiều nên đầu tiên là dán film, chọn loại tốt nhất của 3m cho ko nóng

còn lại mấy cái khác thì tuỳ sở thích của chủ xe
Em dán full xe, xài lâu nay thì thấy là dán cả hai kiếng cửa trước và kiếng sau làm khó thấy kiếng chiếu hậu khi trời tối

Tập Lái
29/11/22
70
2.232
83
22
Quận 7
1. Cam hành trình,
2. Tai nghe bluetooth
3. Nước rửa kính loại xịn.
Còn dán phim thì phải dán chứ, sao lại có dán hay ko
Cha con nghe nhạc trực tiếp từ loa, nghe điện thoại cũng từ loa xe. Cha con nói phải để trống 2 lỗ tai để nghe tiếng động bên ngoài, ví dụ như tiếng còi tàu hoả.

Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
Cha con nghe nhạc trực tiếp từ loa, nghe điện thoại cũng từ loa xe. Cha con nói phải để trống 2 lỗ tai để nghe tiếng động bên ngoài, ví dụ như tiếng còi tàu hoả.
Mình nói tai nghe bluetoot là có lý do, khi bạn đi chung với đông người, bạn không thể nói chuyện điện thoại qua loa xe được
Lúc đó cần tai nghe bluetooth để cuộc nói chuyện diễn ra 1 cách riêng tư.
Sau khi kết thúc cuộc gọi thì được cất.
Chứ ko ai bảo đeo tai nghe suốt nhé.
Phải biết cách sử dụng.

Hạng B1
16/8/12
71
32
18
Con xe này không có sẵn cảm biến áp suất lốp hả các bác!