Tập Lái
21/9/17
6
5
4
Chào các bác, em mới lấy Forester bản IL. Nhờ mọi người tư vấn giúp nên trang bị thêm phụ kiện gì cần thiết ạ.

Nên gắn phụ kiện cần thiết nào cho xe Subaru Forester IL 2022 mới mua?
*Ảnh minh họa

Theo e tìm hiểu thì:
1. Cam hành trình, cam cập lề, cảm biến áp suất lốp. 3 món này là e thấy cần thiết với nhu cầu của mình. E dg phân vân ko biết nên mua bộ cam hành trình có tích hợp cảm biến áp suất lốp của xiaomi luôn hay nên lắp riêng cảm biến asl van trong ạ?
2. Film cách nhiệt thì có cần thiết ko các bác, nếu thực sự cần thì mình nên dán loại/gói nào hợp lý ạ. Và có bị ảnh hưởng khả năng quan sát khi đi tối ko ạ.
3. E lái mới nên chắc sẽ cần “trợ lý” cảnh báo giao thông. Phần này thì mình nên mua cam hành trình vietmap hay android box có pm vietmap s1,2 sẽ tốt hơn vậy các bác.
4. Các món khác theo các bác thực sự cần thiết là gì ạ?
Budget của e ko nhiều nên phải cân nhắc từng món, bác nào có kinh nghiệm chia sẽ cho e với ạ. E cảm ơn các bác nhiều. Chúc mọi người nhiều sức khỏe

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Suxipo and VitaraV6
Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
1. Cam hành trình,
2. Tai nghe bluetooth
3. Nước rửa kính loại xịn.
Còn dán phim thì phải dán chứ, sao lại có dán hay ko

• Like
Reactions: VitaraV6 and vudao
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Chào các bác, em mới lấy Forester bản IL. Nhờ mọi người tư vấn giúp nên trang bị thêm phụ kiện gì cần thiết ạ.

View attachment 2838886*Ảnh minh họa

Theo e tìm hiểu thì:
1. Cam hành trình, cam cập lề, cảm biến áp suất lốp. 3 món này là e thấy cần thiết với nhu cầu của mình. E dg phân vân ko biết nên mua bộ cam hành trình có tích hợp cảm biến áp suất lốp của xiaomi luôn hay nên lắp riêng cảm biến asl van trong ạ?
2. Film cách nhiệt thì có cần thiết ko các bác, nếu thực sự cần thì mình nên dán loại/gói nào hợp lý ạ. Và có bị ảnh hưởng khả năng quan sát khi đi tối ko ạ.
3. E lái mới nên chắc sẽ cần “trợ lý” cảnh báo giao thông. Phần này thì mình nên mua cam hành trình vietmap hay android box có pm vietmap s1,2 sẽ tốt hơn vậy các bác.
4. Các món khác theo các bác thực sự cần thiết là gì ạ?
Budget của e ko nhiều nên phải cân nhắc từng món, bác nào có kinh nghiệm chia sẽ cho e với ạ. E cảm ơn các bác nhiều. Chúc mọi người nhiều sức khỏe
1. Gắn cái cam hành yrình Vietmap M1 mới ra vừa ghi hình vừa cảnh báo biển báo là ok. => 5 triệu.

2. Phim cách nhiệt thì nên dán vì cửa kính Forester khá rộng, hắt nắng nhiều. V-Kool hoặc 3M Crystalline, ...=>10-15 triệu.

Cam cập lề, cảm biến áp suất lốp,... thấy không cần thiết lắm.

Hạng B2
14/7/22
234
198
43
- Cam hành trình
- Dán film thì phải dán rồi
- Cảm biến áp suất lốp nếu xe chưa có, có rồi thì chạy tạm cũng được, chờ có tiền thoải mái gắn sau cũng dc
- Em lái mới nên e cũng có gắn cam cập lề, cái này tùy bạn thôi

• Like
Reactions: VitaraV6 and vudao
Hạng B2
24/11/18
491
434
63
HCM
bác lên bộ Gotech360 bản full có hết các thứ bác cần báo gồm cả cam hành trình, 360 quanh xe, bản đồ đủ kiểu có VietMap đi tỉnh ngon, trợ lý giọng noái blab blab blab, giải trí ngon có thể tích hợp cảm biến áp suất lốp, có cam hành trình cảnh báo lấn làn luôn, mình cũng đang xài. Phim thì dán cách nhiệt 3M Crystalline full xe. Nhiêu đây tầm 35-40 củ khoai vô tư

Tập Lái
21/9/17
6
5
4
bác lên bộ Gotech360 bản full có hết các thứ bác cần báo gồm cả cam hành trình, 360 quanh xe, bản đồ đủ kiểu có VietMap đi tỉnh ngon, trợ lý giọng noái blab blab blab, giải trí ngon có thể tích hợp cảm biến áp suất lốp, có cam hành trình cảnh báo lấn làn luôn, mình cũng đang xài. Phim thì dán cách nhiệt 3M Crystalline full xe. Nhiêu đây tầm 35-40 củ khoai vô tư
Thanks bác, e tính giữ màn hình zin của hãng để ko đụng đến bảo hành.

• Like
Reactions: NgocLuu
Hạng D
3/3/16
1.490
2.658
113
39
xe này kính nhiều nên đầu tiên là dán film, chọn loại tốt nhất của 3m cho ko nóng

còn lại mấy cái khác thì tuỳ sở thích của chủ xe

Hạng D
18/3/08
1.561
1.539
113
1. Gắn cái cam hành yrình Vietmap M1 mới ra vừa ghi hình vừa cảnh báo biển báo là ok. => 5 triệu.

2. Phim cách nhiệt thì nên dán vì cửa kính Forester khá rộng, hắt nắng nhiều. V-Kool hoặc 3M Crystalline, ...=>10-15 triệu.

Cam cập lề, cảm biến áp suất lốp,... thấy không cần thiết lắm.
Mình thì tắt cái voice cảnh báo biển báo. Giọng nữ nó léo nhéo làm mất tập trung và gây căng thẳng: ko biết khi nào nó báo tiếp

• Like
Reactions: vudao