Tập Lái
2/10/17
33
7
8
28
Mazda 6 nhập khẩu thì chỉ có đến đời 2013 thôi bạn, chắc năm 2014 là năm lăn bánh. Mình đang đi chiếc 2.0 nhập, đăng ký cuối năm 2014, hiện đã đi được 22k km. Giá mua lúc đó là 1,15 tỷ chưa giấy. Xe nhập nhưng option không bằng xe lắp ráp thì phải, không có camera lùi :D. Chỉ có cảm ứng quanh xe thôi.
Nhìn chung đây là chiếc xe tốt, xứng đáng với tiền đã bỏ ra. Khung gầm đầm chắn, cách âm tốt, nội thất không sang trọng nhưng tạo cảm giác thoải mái, bọc da từ taplo đến cánh cửa. Nội thất không so sánh được với các xe hạng sang nhưng mình thấy tốt các xe lắp ráp như M3, CX5, Cam, Altis...
Nếu có điểm chưa hài lòng với xe này thì sẽ là:
1) Khi đi với tốc độ < 15km (khi đi dưới hầm xe) thì tiếng động cơ nghe khá rõ, lúc này đạp phanh hay ga thêm thì xe hơi giật chứ không êm như hộp số CVT, đến khoảng 2k vòng/phút thì mới chuyển số.
2) Đi trên đường đá dăm thì tiếng lốp vọng vào khá to.
3) Xe dài và bán kính quay lớn nên di chuyển trong thành phố không được linh hoạt lắm.
Mức tiêu thụ nhiên liệu thì tầm 6l/100km đường trường và 10l/100km đường nội đô.
Tks bác . Chắc em mua con CX5 mới quá . Đợi giá giảm em mua luôn

Hạng B2
29/9/15
108
44
28
35
View attachment 816876
Em đang có tầm 700->800 triệu. Không đủ kinh phí mua xe mới nên lựa chọn mua xe cũ đời gần. Mong các bác tư vấn giúp. [pagebreak][/pagebreak]

Em tìm được 1 chiếc Mazda6 đời 2014 nhập khẩu Nhật .Xe chạy 40000 km . Giá 750. Mọi người thấy giá vậy ổn không . có nên mua không ?

Em đang đi M3 hb nhập đài loan 2010 đến nay. Riêng em bác cứ mua xe nhập vì thật sự bác chạy thử 2 chiếc là thấy khác xa lắm nha cả về độ trễ chân ga nữa đó. Mà bác chủ để bác bao nhiêu vậy? Nếu bác ko lấy giới thiệu em