Hạng B2
11/10/14
296
171
43
Tp.HCM
Hoàng gia giá đắt nhưng xắt ra miếng các bác ạ, đừng có dại đk vào mấy trung tâm giá rẻ nhá kẻo lại mang cục tức vào người.
Ngày trc em đk ở đồng tiến, học phí 6tr8 nhưng tính ra dồn lên tới gần 9tr bạc vì no ko bao xe chip, rồi tiền cf nhâu nhẹt cho mấy ông thầy, lại còn dạy như c, quát tháo ầm ĩ, ngồi chỉ dc một lát là xuống ngồi uống cf để hai thằng học viên ngồi tự tập, đến ngày thi thì chúng nó lại bắt phải ghi là học ở trung tâm tiến thành?????
Đừng dại mà ham rẻ các bác ơi, đã học lá xe thì học cho đáng, đồng tiền mình bỏ ra phải xứng với giá trị dịch vụ mang lại chứ

21/2/14
809
395
63
Hoàng gia giá đắt nhưng xắt ra miếng các bác ạ, đừng có dại đk vào mấy trung tâm giá rẻ nhá kẻo lại mang cục tức vào người.
Ngày trc em đk ở đồng tiến, học phí 6tr8 nhưng tính ra dồn lên tới gần 9tr bạc vì no ko bao xe chip, rồi tiền cf nhâu nhẹt cho mấy ông thầy, lại còn dạy như c, quát tháo ầm ĩ, ngồi chỉ dc một lát là xuống ngồi uống cf để hai thằng học viên ngồi tự tập, đến ngày thi thì chúng nó lại bắt phải ghi là học ở trung tâm tiến thành?????
Đừng dại mà ham rẻ các bác ơi, đã học lá xe thì học cho đáng, đồng tiền mình bỏ ra phải xứng với giá trị dịch vụ mang lại chứ
Ăn thua lúc ban đầu của mình. E học ở tỉnh hên ngay nhóm cũng thanh niên như e ko ah. Nên ngày gặp nhau làm cuộc họp nhỏ quyết tâm ko đút tiền riêng, ông thầy dạy sao kệ pà ổng mà lại hên tập 2 gặp ngay ông thầy hiền, dễ thương. Ăn uống, cf toàn kêu ghé chỗ rẻ. Thấy thế ngày cuối thi xong đậu hết bọn e mới rủ ổng đi nhậu và mỗi thằng bo 2 xị bỏ vô bao thư nhét túi mà ổng ko nhận nữa, năn nĩ mãi mới lấy. Giờ thỉnh thoảng có đi ngang trường lái e vẫn gọi uống cf. Sao này có ai muón học e gửi vô lớp ổng khoẻ ra luôn.

6/1/15
90
13
8
40
Thực ra học xong rút kinh nghiệm thế này. Lái để thi đậu rất đơn giản, cho dù chỉ được dạy qua loa, ngày cuối thuê con xe chạy 2-3 tiếng là đậu thôi. không thiết bị 200k/ tiếng. Rất đơn giản cái sa hình. Chạy tải thực tế ngoài đường khó hơn rất nhiều.
Cho nên theo mình. Nơi nào rẻ thì học. Chú ý bổ túc tay lái sau khi đậu mới an toàn trên từng cây số.
Cám ơn bác! E cũng nghĩ vậy. Nên cố tìm TT giá rẽ cho tiết kiệm. Học ở HG thì OK rồi, nhưng giá cao do chất lượng dịch vụ tốt. E nghĩ mình học ở TT rẽ mà cố gắng thì cũng sẽ thành công thôi. Ko biết có đúng ko! NHờ a c tư vấn giúp! E chỉ sợ ham rẽ rồi phát sinh chi phí từa lưa là chết luôn! :(

6/1/15
90
13
8
40
Chính xác bác ạ, e học HG năm ngoái ngoài khoảng lệ phí 9 củ ban đầu ra, e ko fai chi thêm bất cứ khoảng tiền tip / ăn nhậu cho thầy dạy nữa, lâu lâu mua cho thầy lon Red Bull là ok ròi, trog khi bạn e học bên Tiến Bộ, bt dăm bữa fai tip thầy vài xị ổng mới dạy nhiệt tình, ngày cuối nguyên đám lái chung còn fai chung tiền mời ổng đi nhậu ...:3dquaytay:
Ai cũng ủng hộ Hoàng Gia, chắc e cũng phải cố theo HG quá! Hic! Bay 2 tháng lương của e! :(
Cám ơn bác!

6/1/15
90
13
8
40
Em học Thái Bình. Tổng thiệt hại dưới 7tr. Nhưng đúng rồi bác ơi tiền nào của nó nấy. Lão đại nhà em học HG nhàn rỗi, xe ngon, h học linh hoạt với giáo viên niềm nở. E chịu xa cho rẻ tí nhưng gv hay la mắg, xe mía lau. Đúg v bác ạ lấy bằg thì ko khó e học có 1 tháng xong nghỉ 2 tháng hôm cuối lên dợt 2 tiếg sa hình thiét bị 400k/h là ngon lành cành đào. Đc cái ở đây sát hạch ở Nguyễn Ảnh Thủ, e nghe đồn các bác HG phải đi tuốt Bình Chánh nên cũng hơi gian nan. Bác xem xét mà học nhé
Thấy ai cũng ủng hộ HG, chắc phải cố theo Hoàng Gia bác à! Hic! Cố đấm ăn xôi! :(

• Like
Reactions: l9925705
6/1/15
90
13
8
40
vậy bác khuyên e nên học ở đâu. E rối trí quá! Chắc phải cố theo HG quá! :(

6/1/15
90
13
8
40
Ăn thua lúc ban đầu của mình. E học ở tỉnh hên ngay nhóm cũng thanh niên như e ko ah. Nên ngày gặp nhau làm cuộc họp nhỏ quyết tâm ko đút tiền riêng, ông thầy dạy sao kệ pà ổng mà lại hên tập 2 gặp ngay ông thầy hiền, dễ thương. Ăn uống, cf toàn kêu ghé chỗ rẻ. Thấy thế ngày cuối thi xong đậu hết bọn e mới rủ ổng đi nhậu và mỗi thằng bo 2 xị bỏ vô bao thư nhét túi mà ổng ko nhận nữa, năn nĩ mãi mới lấy. Giờ thỉnh thoảng có đi ngang trường lái e vẫn gọi uống cf. Sao này có ai muón học e gửi vô lớp ổng khoẻ ra luôn.
Ờ! Bác vậy hên quá! Nói chung mình gửi tiền ko tiếc! Nhưng chỉ tiếc gửi người ko xứng đáng thôi! :(
Chắc phải cố theo Hoàng Gia quá, mặc dù học phí quá chát! Toi 2 tháng lương của e còn gì! Hic :(

• Like
Reactions: Nguyễn Duy Nhất
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Mình ở Bình Thạnh nên hồi đó (2007) học TTDạy Nghề Bình Thạnh luôn cho gần nhà. Thấy các thầy giáo dạy ok, nhóm mình gặp Thầy trẻ hiền (Thầy tên Nên), ở đây có xe thực hnành mô hình điện trước khi lái xe thật luôn (hình như Hyundai tài trợ). Phần thực hành bảo dưỡng cá nhân mình thấy khá tốt. Giáo viên riêng từng phần luôn ( lý thuýet, cơ khí, điện, mô hình điện tử, xe mô hình tập sang số và đánh lái, xe thực tế). Vì là Trung tâm dạy nghề nên trang thiết bị dạy học khá đầy đủ. Học theo nhóm cũng có cái hay của nó. Thầy góp ý cho bạn thì mình nghe cũng rút ra bài học cho mình, miễn sao Trung Tâm đảm bảo số giờ thực hành đủ theo quy định là ok. Cái gì đam mê là dễ dàng thôi bác ạ.

P.S: Hải Nam ông anh mình học cũng ok, nhưng mình hỏi có thực hành thay lốp chưa khi đã lấy bằng thì ngớ người ra! Cũng như các hướng dẫn về điện khi hết bình câu nhờ xe khác thì sao thì HN không có dạy! Và còn nhiều thứ khi sự cố trên đường mình phải biết cách xử trí khi xe bị sự cố nữa cũng phải học hỏi với 1 người mới làm chủ 4 bánh tự tin nữa chứ!

Bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi học nhé!
Chúc bạn sơm có bằng B2!

6/1/15
90
13
8
40
Mình ở Bình Thạnh nên hồi đó (2007) học TTDạy Nghề Bình Thạnh luôn cho gần nhà. Thấy các thầy giáo dạy ok, nhóm mình gặp Thầy trẻ hiền (Thầy tên Nên), ở đây có xe thực hnành mô hình điện trước khi lái xe thật luôn (hình như Hyundai tài trợ). Phần thực hành bảo dưỡng cá nhân mình thấy khá tốt. Giáo viên riêng từng phần luôn ( lý thuýet, cơ khí, điện, mô hình điện tử, xe mô hình tập sang số và đánh lái, xe thực tế). Vì là Trung tâm dạy nghề nên trang thiết bị dạy học khá đầy đủ. Học theo nhóm cũng có cái hay của nó. Thầy góp ý cho bạn thì mình nghe cũng rút ra bài học cho mình, miễn sao Trung Tâm đảm bảo số giờ thực hành đủ theo quy định là ok. Cái gì đam mê là dễ dàng thôi bác ạ.

P.S: Hải Nam ông anh mình học cũng ok, nhưng mình hỏi có thực hành thay lốp chưa khi đã lấy bằng thì ngớ người ra! Cũng như các hướng dẫn về điện khi hết bình câu nhờ xe khác thì sao thì HN không có dạy! Và còn nhiều thứ khi sự cố trên đường mình phải biết cách xử trí khi xe bị sự cố nữa cũng phải học hỏi với 1 người mới làm chủ 4 bánh tự tin nữa chứ!

Bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi học nhé!
Chúc bạn sơm có bằng B2!
Nhưng mà Bình Thạnh thì xa mình quá! Chắc chọn Hoàng Gia. Nghe đứa bạn nói học ở Trường nghề số 7 ( Thành Thái) ko biết có ai học ở đó chưa? Mà mình ko thích liên quan tới NN! :( Quan liêu lắm :(