Hạng B2
11/11/09
261
16.596
93
Thực ra vay cũng không nhiều, chắc không đến nỗi bị siết, anh ấy không trả thì chồng em cũng không để bị siết đâu. Có điều, về tình mình cũng không thể lấy nhà của ngta nếu họ không có khả năng trả.
Vậy nên em thấy việc này rắc rối nhưng chồng em đã nhận lời, do họ tin tưởng mình và đang gặp khó khăn.
  • Cô giáo à .! Cho đến lúc này , Case của mợ cũng đã nhận được rất nhiều lời khuyên khôn ngoan . Do đó , em cũng không tư vấn gì thêm .! Để giúp mợ , em chỉ có thể kể một câu chuyện :
  • Có đôi vợ chồng nọ , chồng là lao động chính , vợ ở nhà nội trợ ( nhưng nguời vợ quản lý tài chánh, thằng chồng ngu không hề quan tâm ) .Do người chồng khuyến khích , nên người vợ có rất nhiều mối quan hệ xã giao . Và cho đến một ngày , một trong những mối quan hệ đó mượn tiền .
  • Người vợ rất phân vân , nên lần đầu tiên hỏi ý kiến chồng . Người chồng trả lời : Em à .!chuyện trước đây em hay giúp người , anh không hề can thiệp . Tuy nhiên , vì bây giờ em đã hỏi , vậy anh sẽ trả lời : " Em cứ hẵng giúp đi , hãy giúp nguời đó một số tiền , mà nếu người đó không trả được , em cũng không thấy xót .... Bởi... nếu em xót , em sẽ mất người đó "
  • Qua vào hôm , người vợ không giúp , và kể lại điều đó cho chồng .
  • Người chồng không nói gì ... bởi ..: những gì cần nói , anh ta đã nói rồi .!

Hạng B2
21/6/11
431
28.226
93
50
Q.1 HCMC
  • Cô giáo à .! Cho đến lúc này , Case của mợ cũng đã nhận được rất nhiều lời khuyên khôn ngoan . Do đó , em cũng không tư vấn gì thêm .! Để giúp mợ , em chỉ có thể kể một câu chuyện :
  • Có đôi vợ chồng nọ , chồng là lao động chính , vợ ở nhà nội trợ ( nhưng nguời vợ quản lý tài chánh, thằng chồng ngu không hề quan tâm ) .Do người chồng khuyến khích , nên người vợ có rất nhiều mối quan hệ xã giao . Và cho đến một ngày , một trong những mối quan hệ đó mượn tiền .
  • Người vợ rất phân vân , nên lần đầu tiên hỏi ý kiến chồng . Người chồng trả lời : Em à .!chuyện trước đây em hay giúp người , anh không hề can thiệp . Tuy nhiên , vì bây giờ em đã hỏi , vậy anh sẽ trả lời : " Em cứ hẵng giúp đi , hãy giúp nguời đó một số tiền , mà nếu người đó không trả được , em cũng không thấy xót .... Bởi... nếu em xót , em sẽ mất người đó "
  • Qua vào hôm , người vợ không giúp , và kể lại điều đó cho chồng .
  • Người chồng không nói gì ... bởi ..: những gì cần nói , anh ta đã nói rồi .!
Văn tự sự mà ông giáo xài gạch đầu dòng? Ông giáo phụ trách môn chi dạ?

Hạng C
26/9/17
626
3.699
93
Và khai theo giá đã được chiết khấu hay chưa chiết khấu?