Tập Lái
17/5/16
0
0
2
39
Chào các bác.
Em đng xây nhà và chuẩn bị lắp nước nóng năng lượng mặt trời. Các bác tư vấn giúp em nên lắp của hãng nào với. Ariston, sơn hà hay tân á đại thành. Nhà e ở q2. Cảm ơn các bác.
A sử dụng máy năng lượng mặt trời của Đại Thành, hàng tốt vá giá cả phải chăng đó anh ! Bên em cũng chuyên lắp máy năng lượng mặt trời , giá cả phải chăng. Sơn Hà thì rẻ hơn Đại Thành 1 chút thôi anh.

Tập Lái
17/5/16
0
0
2
39
Chào các bác.
Em đng xây nhà và chuẩn bị lắp nước nóng năng lượng mặt trời. Các bác tư vấn giúp em nên lắp của hãng nào với. Ariston, sơn hà hay tân á đại thành. Nhà e ở q2. Cảm ơn các bác.
Nếu bác dùng 180 lít Đại Thành thí giá 5.650.000 đã tặng kèm phụ kiện và lắp đặt miền phí. Hoặc Bác cần bao nhiêu lít thì pm em báo giá nhé.

Hạng D
1/4/15
1.231
2.265
113
bác ấy gắn phi 58, còn của bác là phi 70 mắc hơn la đúng rồi bác :)
phi lớn hơn có chất lượng hơn không bác, mình nghĩ phi nhỏ mà nhiều ống hơn cùng tiết diện tiếp xúc ánh nắng thì cũng vậy thôi chứ nhỉ.
mà bửa gặp NV kỹ thuật đại thành củ chuối lắm, kêu gắn hướng bắc - nam để lấy nắng cả ngày kT phải biết điều này chứ, mình ko có nhà KT gắn hướng tây đông mà cái máy rộng thênh thang gắn sao chẳng được, kêu qua sửa lại đòi phí 500k > bực mình cho về luôn, may là xài cũng ổn nên để vậy luôn.

Hạng B2
27/8/14
204
280
63
93
E hỏi tí về nguyên lý máy NNNLMT
NLMT sẽ làm nước nóng, giả sử: không ai sài, đầy bình, lúc đó là 80 độ C
chiều về, có người sài, nước nóng sẽ chảy xuống dưới, nước lạnh từ bồn trên cao sẽ đổ vô bồn nước nóng, như vậy nhiệt độ trong bồn NN sẽ bị giảm trong khi NLMT thì không còn (chiều tối), =>nhiệt độ giảm là do nước lạnh đổ vô, nếu sài nhiều tí thì nước càng nguội nhanh,... có đúng không mấy a?

Hạng D
1/4/15
1.231
2.265
113
E hỏi tí về nguyên lý máy NNNLMT
NLMT sẽ làm nước nóng, giả sử: không ai sài, đầy bình, lúc đó là 80 độ C
chiều về, có người sài, nước nóng sẽ chảy xuống dưới, nước lạnh từ bồn trên cao sẽ đổ vô bồn nước nóng, như vậy nhiệt độ trong bồn NN sẽ bị giảm trong khi NLMT thì không còn (chiều tối), =>nhiệt độ giảm là do nước lạnh đổ vô, nếu sài nhiều tí thì nước càng nguội nhanh,... có đúng không mấy a?
nhà e 180l xài 4 người thì thoải mái, chưa bao giờ thấy hết nóng cả, chắc cũng tại xài ít, thành ra bác coi y/c bao nhiêu l/ người xài là đảm bảo.
về nguyên lý thì theo e nước nóng nhẹ hơn sẽ phân tầng lên bồn chứa phía trên của máy để chảy xuống sử dụng trước, nước lạnh nặng hơn sẽ chảy xuống ống để thu nhiệt tiếp và nổi lên trên cho đến khi đạt nhiệt tối đa, ko nắng thì nó ở dưới, nhưng theo thời gian nhiệt sẽ trung hòa nên sẽ giảm nóng dần khi sử dụng là đều tất nhiên.

Hạng B2
6/12/12
340
4.156
93
Còn e lại thắc mắc, nếu mình không xài (đi du lịch cả tháng...) nước cứ nóng 80 độ hoài thì các ống nhiệt, bình chứa có mau xuống cấp không? nhiệt độ trong bình có tăng lên cả 100 độ không?

Hạng D
1/4/15
1.231
2.265
113
Còn e lại thắc mắc, nếu mình không xài (đi du lịch cả tháng...) nước cứ nóng 80 độ hoài thì các ống nhiệt, bình chứa có mau xuống cấp không? nhiệt độ trong bình có tăng lên cả 100 độ không?
100 độ nó bay hơi đó bác, mình chưa thấy nó bay hơi nên chắc ko tới, vật liệu máy toàn thủy tinh với inox thì có gì đâu mà xuống cấp bác.

• Like
Reactions: hienthe
Tập Lái
15/10/15
30
24
8
Ariston đi bác thấy hãng này tương đối ok sờ kê vì nhà em đang dùng 3 năm nay rồi chưa thấy vấn đề giề. :D