Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Nên lựa chọn Audi Q5 2019 hay GLC300 2020 CKD?

Chào các anh em.

EM đang có kế hoạch đổi xe, tài chính hiện có tầm 2 tỷ, vay bank khoảng 5-6 trăm. Em đang đi sedan vì chán gầm thấp nay muốn đổi qua SUV.

Nhu cầu của em thỉnh thoảng đi du lịch và về thăm nội ngoại (cách SG khoảng 500km) và dạo phố cà phê cuối tuần. Gia đình em gồm 4 người, 2 vợ chồng và 2 đứa nhỏ.

Qua tham khảo em đang phân vân giữa 2 em Audi Q5 nhập và Mercedes GLC 300 lắp ráp. Về giá thì Audi mắc hơn chút. Các bác đã sử dụng 2 dòng xe trên tư vấn cho em ưu và nhược điểm của từng xe và nên chọn chiếc nào ạ ?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
16/5/20
40
53
18
38
Tôi đã chạy GLC300 vài chuyến đi dài. Q5 thì mới chạy dăm chục km. Có thể chưa cảm nhận đủ, nhưng theo cá nhân là như sau:

Q5 có vẻ đầm chắc hơn, có lẽ vì xe nhập nguyên chiếc. Thiết kế mạnh mẽ, nam tính hơn, nội thất ko cầu kỳ nhưng thanh lịch. Ngoại thất Q5 nhìn to lớn hơn GLC, và nội thất cũng rộng rãi hơn đôi chút. Chăm sóc, bảo dưỡng Q5 chắc sẽ tốn hơn và bất tiện hơn 1 chút khi nó chưa phổ biến ở VN

GLC300 thì ko hiểu sao tiếng động cơ nghe rất lớn. khi ở bên ngoài, đôi khi nghe hơi sốt ruột. Thiết kế kiểu Unisex gần đây của Mẹc sẽ tăng tập khách hàng vì phù hợp với cả phụ nữ. Nhưng chiếc xe có lẽ lại hợp với nữ hơn là nam với những nét bo tròn hơi quá. Nội thất Mẹc cầu kỳ nhưng hơi diêm dúa quá. GLC là dòng bán rất chạy ở VN nên chăm sóc, bảo dưỡng sẽ thuận tiện, và có lẽ ít tốn kém hơn Q5 chút đỉnh.

Nếu bạn muốn một phong cách vẫn sang trọng nhưng có chút phong trần nam tính, đẹp nhưng không cầu kỳ, và ít đụng hàng thì chọn Q5. Nếu bạn thích kiểu đẹp một cách nuột nà, cầu kỳ và mềm mại thì GLC.

Hạng C
1/4/07
810
690
108
q5 về bị cắt và ăn dày quá. mer lợi thế ráp trong nước. giá mềm hơn

Hạng B2
20/8/18
390
125
63
Tôi đã đi glc300 đc 20.00km đời 2018, tất cả đều ổn chi duy nhất khi mới khởi động máy thì tiếng máy gào hơi to khoảng 3-5 phút thì hết