Hạng B2
8/3/06
376
220
61
À. Vậy là bác phỏng đoán thôi đúng không. Tại e cũng tò mò là trên xe có chi tiết nào cụ thể VN mình làm hay TQ làm nguyên bộ phận hay không thôi. Tại thấy toàn nhập từ Châu Âu
Chắc chắn là có nhưng mình ko biết chính xác là cái gì chứ ko phải là ko có?
Bác co nghe ae trên này nói bình điện xe P. mà Thaco phân phối made in China ko ? Made in China cho thị trường VN ( ĐNA ) nó khác xa so với Made in China xuất qua Tây...
Bác chạy Cam nhạp US xong bác chạy Cam VN đi rồi thấy....
GLC nhập đợt rồi và GLC lắp ráp VN...

Tôi ko có bài bác gì về việc lắp ráp ở Việt Nam cả mà đang nói cái chất lượng vs hàng nhập từ EU, US, Japan,..thực tế nó vậy...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Vansukhoidau
Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Lên google tim đọc đi bác
VN ko làm nổi cái ốc vít.

Hạng B2
8/3/06
376
220
61
Lên google tim đọc đi bác
VN ko làm nổi cái ốc vít.
Nói vậy là ko đúng.... Smart Phone Samsung made in Viet nam ....ko làm nổi ốc vít là cách đây vài chục năm rồi. H đã làm đc một phần nhưng quan trọng là anh đặt Giá ( chất lượng ) sao thôi...Mấy ông sx bán nội địa Ngu gì đặt phụ tùng nhỏ , ít quan trọng ,.... tiêu chuẩn như Tây ?
P/s :Vài DN FDI còn làm phụ tùng cho Boeing , Airbus ,..nữa

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Xe nào ko có lỗi bác ?
Tổng thể xe thì Nhập vẫn chất lượng hơn lắp ráp....ắp = Cơm và chi tiết, phụ tùng ,....nho nhỏ ko bằng Ít nhiều gì thì lắp ráp cũng còn l
Bác mặc cái áo or đôi giày Nike VN và Nike USA coi thử khác cái gì ? Phụ liệu 100% made in VN-China ,....máy móc, công nghệ May ....Viêt Nam - China ...Vệ sinh công nghiệp ...
Bác nói xe lắp bằng cơm vậy chứ G63 đang lắp bằng cơm từ A-Z đó bác :)

• Like
Reactions: giobienvn
Hạng B2
5/3/17
287
716
93
39
Xe nào ko có lỗi bác ?
Tổng thể xe thì Nhập vẫn chất lượng hơn lắp ráp....Ít nhiều gì thì lắp ráp cũng còn lắp = Cơm và chi tiết, phụ tùng ,....nho nhỏ ko bằng
Bác mặc cái áo or đôi giày Nike VN và Nike USA coi thử khác cái gì ? Phụ liệu 100% made in VN-China ,....máy móc, công nghệ May ....Viêt Nam - China ...Vệ sinh công nghiệp ...
Cuồng hàng nhập vừa vừa thôi ông giáo ạ. Nếu ngành sản xuất của Việt Nam yếu kém thì Samsung, LG, Intel, Foxcom (sản xuất thiết bị cho Apple) nó đã không đặt những nhà máy khổng lồ của họ ở Việt Nam.

• Like
Reactions: giobienvn
Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Xe nào ko có lỗi bác ?
Tổng thể xe thì Nhập vẫn chất lượng hơn lắp ráp....Ít nhiều gì thì lắp ráp cũng còn lắp = Cơm và chi tiết, phụ tùng ,....nho nhỏ ko bằng
đố bác kiếm được đôi Nike made in USA đấy

Hạng B2
11/10/13
294
323
63
tùy quan điểm của mỗi người thôi, còn theo ý kiến cá nhân thì đã chơi sang- thì cứ nhập từ Âu -Mỹ mà chơi cho nó ngon (còn nhập từ Á từ phải coi lại là Á nào- Á Thái- Á Mã ... thì cũng ngon hơn Á Việt - nhưng chắc cũng ko bao nhiêu :D )

Hạng C
7/2/12
656
464
63
- Giá bán: X3 M-Sport mắc hơn 500tr cả thuế.
- Tiện ích: X3 M-Sport không có đèn Laser, GLC có Multibeam. GLC không có
Merc đã cắt phanh đục lỗ. Bim có phanh M-sport nhưng lại không có đục lỗ. Merc có thể trang bị bộ phanh đục lỗ giống đời 2020 giá 65tr.
View attachment 2413900

Còn lại trang bị tương đương
- Công nghệ: Merc có MBUX ngon hơn idrive.
Các hạng mục còn lại tương đương.
Nâng cấp không thực sự cần thiết. Nếu thích có thể trang bị thêm mâm lớn hơn. Merc có thể thay mâm lốp của GLC300 nhập khẩu 20". BMW cũng vậy. Không thì cứ để nguyên mà sử dụng.
Chạy Glc có khác =))

Tập Lái
11/9/20
37
12
8
34
Cái nào nhỏ nhỏ không băng bác nói mình nghe thử ? Có cái nào sx ở VN không ? Vì trước giờ mấy xe này mình cũng chưa thấy cái gì sx ở VN trừ mấy quà tặng
GLC hình như sản xuất mỗi cái tag mã vạch ở Việt Nam thôi bác nhỉ?