Hạng B2
28/11/18
139
167
46
Tôi đâu khẳng định SX ở VN đâu bác ? có thể China , Malay, Thai,...Vietnam...ví dụ : bulong , tán , đệm cao su, bộ dây điện(?), bình điện, ....
Nến nhớ dù bên US, Japan, EU vẫn xài phụ tùng nhỏ từ các nước trên ....nhưng chất lượng làm xuất cho các nước đó tiêu chuẩn nó khác xuất các nước đang phát triền nhe bác...
Em đang trong nghề về mấ cái vụ này đó bác.......
Dây kéo mua cho cty VN gia công rồi xuất khẩu chất lượng nó khác dây kéo đặt để ship to US,Japan,... nhe ....dù cũng là YKK...bác hiểu ko....
Hiểu!

Hạng F
3/10/15
9.858
12.134
113
Cũng tùy thôi bác, không phải cứ nhập là ngon. Em có ông anh bị con X5 lỗi thay cả hộp số đương nhiên là hãng bh. Còn GLC 300 nhập bị ngã vàng đèn thì e thấy trên group cũng được hãng bảo hành nhưng thấy không phải cứ xe nhập là hơn hẳn xe ráp đặc biệt là xe sang.
Xe nhập hơn xe ráp thì về sedan có vẻ thế thật đấy.
Chứ còn SUV lắm vấn đề hơn nhiều, chính mấy X3, X5 ở nước ngoài còn đủ thứ hỏng hóc nữa là xuất khẩu.
Thôi thì cứ mua GLC ráp VN cho rồi, ít ra có bị gì thì cũng có ngay cái nhà máy ở Gò Vấp cách vài chục cây số đỡ hơn.

Hạng B2
8/3/06
376
220
61
Cuồng hàng nhập vừa vừa thôi ông giáo ạ. Nếu ngành sản xuất của Việt Nam yếu kém thì Samsung, LG, Intel, Foxcom (sản xuất thiết bị cho Apple) nó đã không đặt những nhà máy khổng lồ của họ ở Việt

Cuồng hàng nhập vừa vừa thôi ông giáo ạ. Nếu ngành sản xuất của Việt Nam yếu kém thì Samsung, LG, Intel, Foxcom (sản xuất thiết bị cho Apple) nó đã không đặt những nhà máy khổng lồ của họ ở Việt Nam.
Tôi ko có Cuồng hàng nhập bác ah....Nhưng tôi đang so sánh chất lượng hàng Lắp ráp và Nhập.....
Đọc lại các bài viết của tôi bên trên về chất lượng phụ tùng VN...

Hạng B2
8/3/06
376
220
61
đố bác kiếm được đôi Nike made in USA đấy
Khó kiếm chứ ko phải ko có Bác ....
Ok, vậy bác mặc cái áo Lacoste Made in France và Made in China rồi lên đây phát biều tiếp về chất lượng phụ liệu, phụ tùng...cho hàng Hiệu

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Khó kiếm chứ ko phải ko có Bác ....
Ok, vậy bác mặc cái áo Lacoste Made in France và Made in China rồi lên đây phát biều tiếp về chất lượng phụ liệu, phụ tùng...cho hàng Hiệu
ah em có cái Lacoste made in France được cho cách đây 12 năm rồi,chất liệu vải còn ngon lắm

• Like
Reactions: NEW WORLD FASHION
Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Nước ngoài người ta làm việc có tâm, mong tạo ra sản phẩm hoàn hảo cho người tiêu dùng. Còn người Việt thì chỉ làm cho xong việc, đã vậy còn tìm cách làm sao để bòn rút được. Cái này là về bản chất rồi, cả trăm năm cũng ko thay đổi được

Hạng B1
25/9/20
78
80
18
45
Cũng tùy thôi bác, không phải cứ nhập là ngon. Em có ông anh bị con X5 lỗi thay cả hộp số đương nhiên là hãng bh. Còn GLC 300 nhập bị ngã vàng đèn thì e thấy trên group cũng được hãng bảo hành nhưng thấy không phải cứ xe nhập là hơn hẳn xe ráp đặc biệt là xe sang.
Kiến thức “rộng”

Hạng B1
25/9/20
78
80
18
45
Cuồng hàng nhập vừa vừa thôi ông giáo ạ. Nếu ngành sản xuất của Việt Nam yếu kém thì Samsung, LG, Intel, Foxcom (sản xuất thiết bị cho Apple) nó đã không đặt những nhà máy khổng lồ của họ ở Việt Nam.
Đi Mer lắp ráp VN và BMW, Audi nhập chưa rồi phát biểu a?

• Like
Reactions: NEW WORLD FASHION