Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Bác nghĩ là nó có giảm ko??? Em nghĩ là thuế nhập xe sẽ giảm nhưng bù lại giá thuế để con xe đó chạy đc ngoài đg sẽ tăng. Thêm vào đó các hãng gia tăng option, thiết kế mới, giá bán ngày càng tăng. Bù qua xớt lại giá xe sẽ ngày càg tăng chứ ko giảm. Mà quan trọng là thế này, nếu đc đứng ở cương vị quản lý em sẽ không để giá xe giảm:
1. Thất thu về thuế
2. Đg xá giao thông đang quá tải trong khi quy hoạch làm đg mới quá chậm. 1,2 năm nữa ko thể giải quyết kịp. Giá xe giảm, số lượng mua xe, tham gia giao thông tăng sẽ tạo áp lực giao thông ko giải quyết nổi. Kẹt xe thì dân lại la làng mấy ông quản lý yếu kém.

Hạng F
22/7/13
8.988
40.311
113
View attachment 514331 Kính chào các bác. Mấy tuần rồi em đang đau đầu về chuyện có nên mua Civic 2016 "ngay và luôn" hay ko. Nói "ngay và luôn" chứ thực ra đến giờ em nó vẫn chưa có một thông tin chính xác về ngày giờ ra mắt, thông số cũng như giá cả xe. Chỉ biết là có vẻ như bản Civic năm nay sẽ là nhập Thái chứ ko ráp. Giá thì thiên hạ đồn từ 800 chai đến 1 tỏi, thậm chí có bác còn phán chắc nịch là 730 chai, nói chung ko biết đường đâu mà lần.[pagebreak][/pagebreak]

Hiện tại em đang cưới City 2013, là xe cũ mua lại (do mới chạy lần đầu). Nay tay lái cũng ổn, cũng rất muốn lên đời Civic, ngặt cái kinh tế cũng ko dư dả là bao. Nên hiện em phân vân ko biết như thế nào?

- Phương án 1: cưới liền tay em Civic khi vừa ra mắt (cũng nghe đồn là sẽ có nhiều khuyến mãi đợt này), dĩ nhiên sẽ bán City, và do thuế trên đà giảm từng năm thì bán lúc này sẽ được giá hơn là về sau, nhưng hầu bao lúc này sợ cũng ko kham nổi, có khả năng vay thêm một khoản. Nhưng tính em cũng nhơi nhơi, phải có áp lực thì mới dành dụm được, nên cũng "thích" có nợ để hạn chế ăn nhậu tiêu xài.

- Phương án 2: đợi đến 2018, nghe bảo lúc này Civic sẽ giảm sâu (~ 200 chai, nghe hơi hoang đường quá ko biết sao). Giảm hay ko chưa biết, nhưng chỉ biết lúc này bán City sẽ bị mất giá hơn (xe vừa cao tuổi, và giá xe City mới lúc đó có thể lại thêm giảm). Bù lại lúc đó có thể em sẽ tích cóp được, ko phải vay mượn. Và lúc đó cũng có thể là mua được bản Civic mới hơn.

Theo các bác thì nên như thế nào là hợp lý? Thực lòng giờ em ghiền Civic đến chết, ngày nào cũng ngắm em nó trên web >.<
Civic mà chú làm như Ca3, mát đa3, cờ ru các thể loại! Giá 730 là ko thể nghen

• Like
Reactions: No[2]
Hạng B2
25/12/13
287
261
63
275/77 Quang Trung, P10, GV, HCM
- Thích là chơi a ơi! Civic 2016 quá ngon! Mỹ nó mê lắm!
- Chuyện giảm thuế e nghĩ khó lắm vì nếu giảm DN đầu tư trong nước chết mà NN lại mất thuế! Khó lắm ạ!
- Ai cũng mua xe oto hết mà đường vẫn thế! Giảm 0% là teo ngay! Như Thái, giờ Cao Điểm, kẹt xe mà điên lun!

• Like
Hạng B2
22/8/09
147
237
53
Honda rất coi trọng sản phẩm đinh, vd gần đây Odessey mỏng như thùng carton, nhỏ xíu lại định giá 2t, về tỷ trọng giá của Civic chỉ thấp hơn CRV tầm 15% . nên có thể đoán Civic bản AT basic sẽ tầm 800-830tr

Theo em tham khảo Focus Ecoboost thêm đi bác. Giá 899 ban đầu đang định giá lại về đại lý đang bán chạy ở giá 780TR cho bản full option

Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Giờ này còn tin 2018 sao trời , hiền dữ vậy :D

Vừa rồi xe < 1.5 mới giảm giá đó thôi, giờ nhiều thứ khác rồi cụ ạ. Chẳng cần chờ 2018, xu hướng giờ là giảm giá và giảm giá, để 2018 giá đủ thấp để cạnh tranh với xe nhập.

• Like
Hạng C
6/6/16
654
873
93
Nghĩa là, xe ráp sẽ giảm, nhưng xe nhập thì ko?
P.S: giờ mới để ý, cảm ơn mod đã edit và đưa bài của em lên trang chủ OS :)

Xe ráp giảm là hiển nhiên... Nhưng ý em muốn hỏi là trước h xe ráp các hãng ăn rất dày, bây h cạnh tranh xe nhập ko còn dày nữa thì tại sao bắt đầu mở xưởng lắp ráp trong khi xe nhập giá sẽ giảm khoảng 25-27% (từ Thái chẳng hạn)

• Like