Theo các bác, cùng tầm tiền em nên chọn xe nào ?

• Total voters
    240
Hạng F
29/10/14
8.557
11.266
113
Tóm lại:
Níc mới: tập lái tư vấn civic
Níc nâu năm: tư vấn m6
Os bây giờ nhiều nâng bi vào đăng ký níc để quảng cáo dìm hàng linh tinh quá

Hạng B1
9/11/16
78
82
18
E vote Civic
- 1: Hàng Thái Lan thì tiêu chuẩn, linh kiện đáng tin cậy hơn hàng đầu gà đít zịt linh kiện tùm lum cùa Mazda gắn vào nhau
- 2: Kĩ thuật ráp của Thái hơn hẳn 50% hàng VN ráp, nhân công tay nghề cao, từng chi tiết dc lắp đến tỉ mỉ ---> ít xảy ra lỗi ngớ ngẩn
- 3: C hay D ko quan trọng, đủ chức năng sài là đc, nhiều option dễ hỏng và xuống vi mạch chủ hơn
- 4: Và cuối cùng là Tiêu chuẩn khí thải...Các bác lưu ý, để giữ 1 lá phổi sạch sẽ hơn
...Em nói ở đây k phải ý đồ đá xéo, dìm hàng đồ VN. Nhưng thưa xl người VN còn lâu mới bằng cái gọi là "Chân thành, uy tín, tin cậy" của Ng Thái ạ. Em xin hết

Tập Lái
9/3/16
37
19
8
37
View attachment 593155 Em làm mấy cái topic hỏi rồi. Giờ e cắn răng chốt 2 sự lựa chọn thôi. Civic 2017 950 củ và Mazda 6 FL 2.0 premium 2017 hơn 1 tỏi xíu (chưa trừ khuyến mãi này nọ). Các bác tư vấn cho e nên múc con nào ạ. Thanks các bác.[pagebreak][/pagebreak]
Nếu bác ko quan trọng vấn đề kích thước xe thì em khuyên bác nên lái thử, chứ đừng nhìn hình hay nghe người ta nói, cứ lái rồi tự tìm hiểu các chi tiết trên xe, từ nước sơn, nội thất, độ cưng cáp của xe độ ồn trang bị vv...
tận mắt thấy tận tay sờ chứ lên hình chiếc nào cũng đẹp long lanh hết ấy :))
nhưng nếu về cảm giác lái độ bốc thì có lẽ civic hơn nhiều lắm đấy, vì xác nó nhẹ hơn công suất máy lớn hơn lực kéo cũng lớn hơn, có turbo nên bác đạp phát chắc dính lưng đấy :)), cứ xem nội thất nó làm ntn bác đừng quan trọng option gắn nhiều hay ít chủ yếu là độ chất của option đơn giản dễ dùng đủ sài là dc

Em tuổi đời so với các bác trên này còn trẻ nhưng em lái xe được gần 14 năm rồi, em cũng đã chạy qua nhiều con xe từ Mazda cùi bắp 1991, Camry 1998, Premacy, Santafe, Sienna, Sirocco, 320i, thì em có ý vầy: xe là 1 tài sản lớn, không phải chạy 1,2 năm muốn đổi là đổi nên bác nghĩ con xe mình mua bây giờ 4,5 năm sau nó thế nào: khung, gầm còn chắc không, cách âm còn tốt không, máy còn êm không,...mà theo em quan trọng nhất là cảm giác lái, 4,5 năm sau ngồi lên con xe còn thấy thích lái lái nó không, em thấy nhiều bác đi chọn xe mới, dễ bị bề ngoài, nội thất, option xe làm choáng ngợp mà quên đi cảm giác lái của xe, trong các dòng xe em lái qua thì con 320i là con xe duy nhất đến giờ vẫn cho em cảm giác phấn khích mỗi khi cầm vô lăng dù em chạy xe này cũng gần 3 năm rồi. Em nghĩ bác nên đi test drive cả 2 con này, nhưng bỏ qua option, nội thất này nọ mà chú ý đến độ chắc khung gầm, cách âm, cảm giác lái ở nhiều điều kiện đường khác nhau xem phản ứng vô lăng thế nào, khi vào cua gắt xe có chắc chắn không, khi vượt xe trên cao tốc có cho bác cảm giác an toàn không,....Chúc bác chọn được chiếc xe ưng ý :)

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Mới qua Malay công tác dc ngồi lái thử e civic 2017 trong 1 buổi chiều. Xe bốc, nhìn đẹp cực kỳ. E thích lái xe nên sẽ chọn xe lái tốt, ngoại thất ok là dc. Còn mua xe để hoành tráng thì lấy hạng D mazda. Mà 2.0 hơi yếu. Giống như hơn 1 tỷ 5 e sẽ chọn subaru legacy hoac bmw3 vì cảm giác lái sport thay vì accord mới hay mec C hào nhoáng mặc dù subaru trông xấu vãi :D

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Nhiều tập lái quá ta. Túm lại là vài tiếng nữa lại ào ạt vào còm men

Tập Lái
9/12/12
9
2
3
e vừa cọc m6 xong. sao phải mua hạng c trong khi có xe hạng D ngon hơn ?
Ngon hơn về gì thế bạn? Ngoài cái kích thước ra chả thấy gì ngon hơn, động cơ, tiết kiệm nhiên liệu, công nghệ mới, hàng nhập khẩu...