Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Happy bàn giao sau mà bạn vào thấy nó nứt tùm lum rồi ko ? sạt lún nứt thấy ghê luôn ấy. Thiết kế căn hộ mình thấy không hợp lý.
Terra thì mình thấy rất ổn đối với Block B3 và B4. chỉ mỗi cái là dịch vụ ăn uống hơi kém hơn conic, chờ đại học về và thằng saigon intella của LDG về ở thì chắc chắn sẽ sung hơn, còn lại các vấn đề khác đều rất ok.
Cám ơn anh, để em qua bên Terra xem sao

• Like
Reactions: Duy_123
Hạng B2
8/9/18
470
319
68
36
mà thực ra. mình nghĩ bạn suy nghĩ về khu vực xã phước kiểng nhà bè. kiếm mấy cái chung cư xem. giá có thể cao hơn 1 ít so với xã phong phú BC. nhưng vị trí thì tốt hơn nhiều.

Tập Lái
20/10/20
12
9
1
Terra thiết kế đẹp nhất so vs mấy thằng xung quanh, e đi coi hết rồi và ưng thằng Terra nhất. Mà lưu ý bạn nên tìm căn góc m, giá nhỉnh hơn một chút nhưng cực kỳ thoáng. Cư dân thấy củng lịch sự ko xô bồ

Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Terra em chỉ ngại mỗi cái là bàn giao từ năm 2012, sợ là cũ rồi thôi chứ nhìn giá và thiết kế căn hộ thấy rất được

Hạng C
18/11/14
597
5.057
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Thấy mọi người chê Happy quá nên e có vài lời chia sẻ...Happy City có 4 block, trong đó block B là xịn xò nhất (giá trên dưới 2 tỷ/căn), block C ở mức khá (chỉ có block B&C có ban công ở phòng khách), còn block A&D thì là NOXH có xen kẽ NOTM...khu vực này dc cái công viên ven rạch Bà Lớn rộng 1ha, công viên nội khu cũng rộng, mảng xanh được quản lý là điều Happy City hơn hẳn so với 2 chỗ kia.

Đi làm buổi sáng từ Happy và Terra là thuận tiện nhất vì ko phải chạy ngược chiều vòng xuống chân cầu Bà Lớn như Conic (nếu ai siêng chạy xuống Trịnh Quang Nghị đi thì ko nói). Điểm dở nhất của toàn bộ các khu này là khá xa trường học, chỉ có Terra là dc lợi nhất nếu trường tiểu học đang xây phía trong hoàn thiện, nhưng chỉ có tiểu học là chưa đủ...

Nói chung mỗi khu điều có lợi thế/hạn chế riêng, a chủ xem xét nhu cầu của mình đến đâu thì theo chỗ đó thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
20/10/20
12
9
1
Đợt e có qua coi block j của happy ko nhớ, hướng cửa sổ chính đối diện sông rất mát. Mà thiết kế xấu quá xấu, hành lang khá hẹp, đóng cửa nhưng vẫn nghe tiếng con nít hàng xóm. Nhưng dc cái gần ql50 nhất di chuyển tiện best các chung cư khu đó

Hạng C
18/11/14
597
5.057
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Block A&D của Happy do thiết kế làm NOXH nên nó như vậy đó a, đâu có chỗ để xe hơi nên phải để ngoài trời đó.
Happy nếu có mua thì mua B hoặc C (tài chính từ 1,8 - 2 tỷ), còn A&D chỉ phù hợp gia đình trẻ ít người (tài chính từ 1,4 - 1,6 tỷ).

Điểm bất cập nhất ở khu này hiện giờ là 4 block thì là 4 BQL và BQT khác nhau nên khi muốn đấu tranh với CĐT sẽ bị chia cắt và ko đồng nhất ý kiến. CĐT chây ì chưa ra sổ hồng vì một phần cũng do sự thiếu đoàn kết này.
Mới đây nhất thì block B&A đã có chung 1 BQL, còn block C&D vẫn là khu tự trị :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Tối qua em mới ghé xem bên Terra, chất lượng xây dựng và thiết kế căn hộ rất ưng ý. Nhưng tiện ích nội khu thì rất thiếu thốn, xung quanh buổi tối vắng tanh không thấy ai, đường bao quanh rất tối, để hôm khác em ghé xem vào ban ngày xem có nhộn nhịp hơn chút nào không.

Tập Lái
20/10/20
12
9
1
Tối qua em mới ghé xem bên Terra, chất lượng xây dựng và thiết kế căn hộ rất ưng ý. Nhưng tiện ích nội khu thì rất thiếu thốn, xung quanh buổi tối vắng tanh không thấy ai, đường bao quanh rất tối, để hôm khác em ghé xem vào ban ngày xem có nhộn nhịp hơn chút nào không.
E củng ở đây mà, đúng là xung quanh buồn thiệt, tối muốn ăn ngoài j củng không có. Ban ngày củng vậy thôi bác hehe

• Haha
Reactions: kowalsky