Bản V hay G rồi độ thêm trang bị?

• Total voters
    41
Hạng B2
8/8/14
229
157
43
tiền độ đó vay ngân hàng mua bản cao rồi trả dần cũng tốt hơn mà chế cháo, gắn thêm

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Có tài chính thì cứ full hãng mà tiến nhé. Mấy bác nào nói cứ mua base về gắn cho rẻ, tiết kiệm, có món ko dùng tới phí thì chỉ là nói cho vui vì ko đủ tài chính. Chứ có tiền thì chằng ai hỏi cả đâu. Hãng trang bị nhìn hài hòa, sắc nét, đẹp hơn hẳn chứ bạn. Ở cty mình có 2 xe Cross full và base. Có cửa sồ trời, camera 360, bánh xe to hơn Michelin Premecer, rồi gói an toàn senser gì đó nữa. Còn base thì bánh nhỏ vỏ hãng trang bị là Briston. Lời khuyên chưa đủ thì để dành thêm để ko hối hận. Sau này bỏ thêm nhiêu đó muốn làm cũng ko dc nhé

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
GÓC HỎI Ý KIẾN
Hello các bác. Theo các bác thì nên mua Cross bản V hay là nên mua bản G r độ thêm trang bị ạ?
- Em ưu tiên nhất là đèn Led và cảnh báo điểm mù của bản V, còn lại thì những trang bị bản G thiếu cũng k sao ạ.
Theo kinh nghiệm lái xe của các bác thì bỏ thêm 100tr cho bản V thì các trang bị thêm có thực sự đáng và hữu dụng ko ạ? Và nếu mua bản G và độ thêm trang bị bên ngoài thì chất lượng có bằng trang bị gốc của bạn V ko ạ. Cảm ơn các bác ❤️

View attachment 2596256
*Ảnh minh họa
Mua xe chính hãng Nhật rùi độ hàng Chị Na vào....rùi bảo là Lợi quá chừng lun hè....trong khi xài hàng Xẻn Full Ốp Sừng thì bảo là đồ Hưởng thụ....hihi

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
19/8/19
188
96
28
36
Hà Nội
Theo mình thấy thì nên mua bản trung cấp, có những option không độ được.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.768
113
Pháp
Theo mình thấy thì nên mua bản trung cấp, có những option không độ được.
Tuyệt đối không ... thà mua bản thấp :):):), đòi nó thêm những gì mình cần ... đôi khi cao hơn những bản cao nhất của nó ...

Tôi nói thật, kính màu có cả ... xxx năm nay, nhưng VN cứ kính thường rồi độ là sao ? Rồi khi mua bản thấp độ đồ tàu, nhất là những thợ VN thì thôi đi, cháy, hỏng, chạm, chưa tính đến ECU tiêu ..

Và mục đích của OS là đây .. sửa cho các bạn hư đồ độ ...

• Like
Reactions: xuantho05
Hạng B2
19/8/19
188
96
28
36
Hà Nội
Tuyệt đối không ... thà mua bản thấp :):):), đòi nó thêm những gì mình cần ... đôi khi cao hơn những bản cao nhất của nó ...

Tôi nói thật, kính màu có cả ... xxx năm nay, nhưng VN cứ kính thường rồi độ là sao ? Rồi khi mua bản thấp độ đồ tàu, nhất là những thợ VN thì thôi đi, cháy, hỏng, chạm, chưa tính đến ECU tiêu ..

Và mục đích của OS là đây .. sửa cho các bạn hư đồ độ ...
Bản V có Toyota Safely Sense, bản G thì không có, bản V có cửa sổ trời, bản G thì không có(cái này có người thích có người không, thời tiết ở Việt Nam nóng nên cửa sổ trời đôi khi lại là tai hại) và cái này không độ được.
Nếu thích hai thứ này thì mua bản V vì mua G không độ được. Hai cái này sẽ đáng giá khoảng 60tr trong 100tr. Tóm lại mua bản V thôi. Mua G để tiết kiệm 100tr, không phải mua để lấy 100tr đi độ

Hạng D
30/12/18
1.371
29.963
193
33
GÓC HỎI Ý KIẾN
Hello các bác. Theo các bác thì nên mua Cross bản V hay là nên mua bản G r độ thêm trang bị ạ?
- Em ưu tiên nhất là đèn Led và cảnh báo điểm mù của bản V, còn lại thì những trang bị bản G thiếu cũng k sao ạ.
Theo kinh nghiệm lái xe của các bác thì bỏ thêm 100tr cho bản V thì các trang bị thêm có thực sự đáng và hữu dụng ko ạ? Và nếu mua bản G và độ thêm trang bị bên ngoài thì chất lượng có bằng trang bị gốc của bạn V ko ạ. Cảm ơn các bác ❤️

View attachment 2596256
*Ảnh minh họa
Kinh nghiệm chạy xe mình, là cứ bản cao nhất mà mua, rồi đừng độ chế gắn thêm gì

• Like
Reactions: DMG and Osin