Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Em cũng từng đắng đo mấy con này và có quan điểm sau:
Tôn vỏ đầm chắc: Ecosport là số 1 rồi, vỏ dày, cứng lắm, cách âm hơn hẳn mấy con cùng phân khúc. Tuy nhiên như mấy bác trên có khuyên, đừng lấy bản không balo, bản này là bản Ambient của đời có balo cuối cùng (cắt đời này vào khoảng tháng 10/20 thì phải vì lúc đó đang xả hàng mấy con 1.0 có balo giá 610 chưa lăn bánh). Bản Ambient là bản base của Eco đó bác.
Khuyên bác chọn Vios vì nó bền bỉ, rộng rãi - rộng cả khoang sau lẫn khoang hành lý (2 điểm này thì Ecosport không có tuổi để so), thanh khoản tốt. Muốn tiết kiệm, đi 2 năm rồi bán thì bác ra showroom của Toyota Tân Cảng, em cũng hay coi review trên đó, giá xe cũ cũng tốt đó bác.
Còn lại City, Accent thì nó cũng sàng sàng cỡ Vios, cũng có ưu nhược, mà mấy cái đó chả quan trọng, vì cuối cùng em thấy đi xe cần rộng rãi và không bị ồn --> để có 2 thứ này thì phải trả thêm cả cục tiền :D
giờ bác chạy xe gì ạ

Tập Lái
4/4/22
1
1
1
35
đã lái cả 2 xe, (vios 2020) 1 phiếu cho eco sport nếu không quan tâm đến thương hiệu

• Love
Reactions: Mr KOP
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Kiếm xe Mazda 6 2.0 Premium 2017. Xe đẹp giá tầm 640tr. Cảm giác lái, khung gầm hơn hẳn mấy xe bác liệt kê đó. Giờ xe cũ nhiều nguồn xe dồi dào bác nghiên cứu xem. Mình đang đi xe này thấy lành, tương xứng với số tiền bỏ ra.

Hạng D
24/2/20
4.481
7.399
113
37
Kiếm xe Mazda 6 2.0 Premium 2017. Xe đẹp giá tầm 640tr. Cảm giác lái, khung gầm hơn hẳn mấy xe bác liệt kê đó. Giờ xe cũ nhiều nguồn xe dồi dào bác nghiên cứu xem. Mình đang đi xe này thấy lành, tương xứng với số tiền bỏ ra.
M6 nó vượt hơn hẳn 2 bậc phân khúc so với vios hay eco , không biết sau 5 năm nội thất xe bác nó xuống nhiều ko chứ con cx8 gần 3 năm tuổi của em gần như mới vì em thấy nhiều ông phán nội thất xe mazda nhanh xuống cấp.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
M6 nó vượt hơn hẳn 2 bậc phân khúc so với vios hay eco , không biết sau 5 năm nội thất xe bác nó xuống nhiều ko chứ con cx8 gần 3 năm tuổi của em gần như mới vì em thấy nhiều ông phán nội thất xe mazda nhanh xuống cấp.
Xe mình gia đình, nội thất cũng như ngày nào. Ghế tài hơi nhăn ở mép ngoài miếng ôm đùi. Xe nào mà chẳng thế. Xe mình mua lại lúc tháng 9/2019 chủ cũ đi dc 14 tháng số km là 16.000km. Ai nói nội thất mau tã thì phải xem lại cách chăm sóc xe. Xe bụi là mình lấy khăn mềm thấm nước lau, lâu lâu ghế lau chất dưỡng da của Sonax, trần có dơ thì dùng dung dịch vệ sinh cũng của Sonax rất hiệu quả. Đơn giản thế thui. Giờ vẫn mượt lắm....

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.481
7.399
113
37
Xe mình gia đình, nội thất cũng như ngày nào. Ghế tài hơi nhăn ở mép ngoài miếng ôm đùi. Xe nào mà chẳng thế. Xe mình mua lại lúc tháng 9/2019 chủ cũ đi dc 14 tháng số km là 16.000km. Ai nói nội thất mau tã thì phải xem lại cách chăm sóc xe. Xe bụi là mình lấy khăn mềm thấm nước lau, lâu lâu ghế lau chất dưỡng da của Sonax, trần có dơ thì dùng dung dịch vệ sinh cũng của Sonax rất hiệu quả. Đơn giản thế thui. Giờ vẫn mượt lắm....
Vậy bác kĩ giống em quá cũng xài sonax và dùng máy hút bụi hút hết mọi ngóc nghách sau đó dùng khăn ẩm lau sạch, thảm rối thì giặt và phơi thường xuyên, khoang máy em dùng khăn ẩm và máy hơi thổi. Xe hôi hay bền là do cách sử dụng xe thôi nhiều người để lên cái xe giống cái tiệm tạp hóa( bánh kẹo, sữa, chăn, gối...) mà lâu ngày ko vệ sinh rồi cứ bảo xe có mùi.

Hạng C
3/7/19
801
802
96
Nói chung thì em nghĩ tình cảnh của bác nên chọn Vios, M2 chạy bốc và tiết kiệm nhưng chật, chật vkl luôn, và bảo dưỡng M2 mắc hơn Vios nhé.
Eco thì em cũng chỉ mới chạy qua vài chục KM, không có gì để bàn nhưng thấy cũng hơi chật, vả lại nó khai tử rồi cũng nản.

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
em cũng đang định đổi mazda nhưng là mazda 3 2018 ạ

Hạng D
29/3/07
1.805
611
113
vnexpress.net
Con Ford Eco Sport màu trắng trong hầm chung cư nhà em nước sơn nó kiểu gì mà giờ nó ngả ố "vàng khè" luôn, dù thuộc dạng ít đi trùm mền, đậu hầm không.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
29/3/07
1.805
611
113
vnexpress.net
Em đi Cx8 cũng 2 năm thấy có xuống gì đâu. Nhiều ông đi ko chăm sóc hay ko đúng cách, ra chỗ cây xăng nó làm xịt dọn ko đúng cách, dọn xong thì có vẻ sạch nhưng mau cũ, bay màu. Rồi ghế da mà ko chăm, đậu nắng thì lexus cũng tiêu. Em từng thấ con Lx 570 rửa cây xăng mà chủ ko chăm, da nội thất nứt hết hoàn toàn, nhìn xót khủng khiếp

• Like
Reactions: quannguyentsnct